Làm việc nhóm huhuhu

Làm nhóm cũng một mình em làm, bữa thứ 6 em bệnh nằm liệt giường mà vẫn phải đi lọc thông tin, tìm tài liệu, chỉnh sửa đủ trò … cho CẢ TỔ, 12 mạng :’(

2 Likes

ai cũng qua thời này rồi mà :smile: nhưng cơ bản mình thấy hầu hết là vậy (hoặc ít ít là khoa mình là vậy). Như mình nói thì đôi khi mình “quên” ghi tên đứa không làm vào bài nộp, chúng nó đã không làm thì cũng không quan tâm lắm.

Những người mình nói bên trên thuộc dạng ăn nằm ở không post hình facebook than trời than đất ấy :v:

Còn việc tính điểm theo nhóm hay là tính điểm theo % thì giáo viên cũng cần phải biết, chỉ cần ghi bức thư nhỏ hay là email cho gv thì đứa ăn nằm ở không thể nào chả nhận được hậu quả :smile:

Ai nói mình ác thì mình chịu nhưng mà kiểu ăn trên công sức người khác thì bị ức chế lắm =))

4 Likes

Hầu như mình toàn quẩy team, phân công trong nhóm thì vẫn phải làm lại cho trơn tru bài tập… :cry:

3 Likes

Ừ, không nên ghi tên vào khi người ta không làm. Chứ để có điểm bài tập mà điểm bài thi thấp cũng vậy à. Cho hết hi vọng từ bài tập để cho người ta tự phấn đấu, hoặc là kỳ sau học lại, hoặc là phần đấu học trong kỳ này.

Chứ xìu xìu vậy cuối kỳ đi thi cũng rớt, phí công.

1 Like

Nói chung là 50% dở kỹ năng mềm, 50% còn lại là không biết gì để làm :))

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?