Làm thế nào để trở nên giàu có nhờ lập trình?

Em cứ làm đi, nói không giải quyết được vấn đề đâu. Anh chưa thấy ai thành công mà không chăm chỉ. Nếu em chăm chỉ, có thể em không thành công, nhưng cũng gần gần thành công.

1 Like

anh Đạt! nếu vậy, anh cho e xin ý kiến với giời em muốn học lập trình và bước theo hướng kinh doanh về nó, nhưng e chưa biết mình nên bắt đầu từ đâu, e chưa có kế hoạch cụ thể,cái e có bây giời chính là mục tiêu e đề ra cho mình, và chỉ biết thực hiện nó, anh có thể cho em xin vài lời khuyên được không anh? cam ơn anh trước/

1 Like

lại nói bài anh đăng trên đấy, cái này ở trường e học mới 2 tháng trước nhưng e chẳng áp dụng được… , e thấy trên trường mình học nhiều nhưng mình chẳng biết áp dụng thế nào cho hợp lý với mình, a chỉ em cách làm .thế nào cho lý thuyết mình học trên trường vào thực tế với,

Như trường hợp đặt mục tiêu thì em cứ thử đặt mục tiêu trong topic đó xem nào. Anh xem thử mục tiêu của em có rõ ràng không.

1 Like

I moved 2 posts to an existing topic: Cách đặt mục tiêu SMART theo 5 nguyên tắc

I moved 4 posts to an existing topic: Off-topics will be moved here

e đặt mục tiêu trong 7 năm tới e sẽ có công ty trị giá 40 tỷ, 10 năm sau con số tăng lên 100 lần số đó. và tiếp 5 năm nữa em muốn nó tăn gấp 5 lần con số , và ước mơ cuối cùng của e là có thể đến lúc đó e sẽ mở 1 trường học đào tạo công nghệ thông tin miễn phí cho mọi người, và trong 7 năm tới, 5 năm nữa e sẽ ra được trường, 4 năm nữa e sẽ đi làm cho bkav, 3 năm nữa tích đủ kiến thức của 1 IT thực sự, mục tiêu 1,5 sẽ nghe và nói tiếng anh được 80%, và 6 tháng nữa e muốn mình đạt được 3.3 kết quả học tập của mình. cái e nghĩ e thiếu ngay lúc này là cái 1 ,3 vá sự quyết tâm đạt được những điều đó anh a

1 Like

Quả thật đọc bài viết của bạn tôi đã rợn tóc gáy.Thật khó tả cảm xúc.!!!

2 Likes

bạn có mục tiêu chung với mình không bạn

Anh thấy mục tiêu của em lộn xộn quá, lại không có hướng đi mà chỉ có mục tiêu không à.

Tức là trong 3 năm phải có công ty trị giá 40 tỷ. 40 tỷ là con số, nhưng vấn đề là phải có sản phẩm gì mới tạo ra được 40 tỷ đó, không lẽ em chờ đến đúng 7 năm là có 40 tỷ?

2 Likes

lý do e muốn hỏi anh ở chỗ đó đấy anh, e muốn kinh doanh về phần mềm nhưng mục tiêu cụ thể, là cái thứ nhất đấy anh, e vẫn chưa biết giờ mình nên bắt đầu từ đâu nữa, nên anh cho e lời khuyên với

Thế kinh doanh về phần mềm là gì?

1 Like

e muốn học người đi trước là anh , phần này anh đat, a biết nếu tìm ra ý tưởng cần học những gì vậy anh

à mà anh đạt cho e hỏi anh hơi riêng 1 chút được không anh, ngày trước là sinh viên anh có mục tiêu gì, vậy anh, và anh thực hiện nó như thế nào vậy anh

mục tiêu của bạn có vẻ khó khả thi nhỉ :v
3 năm đc 40 tỉ, tức là từ lúc ra trường tháng nào cũng phải được 1 tỉ ??? :pensive:

1 Like

anh đạt nói bên trên đúng thật, e vẫn chưa có mục tiêu, và kinh doanh cái phần mềm nhưng cụ thể là cái gì, cảm ơn anh đã cho e biết vị trí mình đang đứng,… e chưa biết mình có gì để phát triển, đạt mục tiêu

Theo em thì cách mà làm giàu nhanh nhất là phải biết trao quyền :sunny:

Bác nào 40 tỉ bên trên thì nghe mình bảo: nhiều công ty lớn lập cả vài chục năm, họ có kinh nghiệm về kinh doanh, sản xuất… và giá trị công ty họ chưa tới như thế đâu :smile:. Huống chi bác chỉ là một it đang học trong trường.

2 Likes

mình cũng chưa lường trước đk, nhiều điều khó trước,bạn là sinh viên hay đi là vậy bạn

hi, bác ns đúng thât, ngày trước e chỉ biết mơ, cung chưa biêt nhiều, bạn cho mình lời khuyên đk k? bạn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?