Làm thế nào biết được số lượng trang web hoặc domain trên internet?

mời các sư huynh cho đệ 1 lời giải đáp

http://www.internetlivestats.com/total-number-of-websites/

1,138,130,000 và không ngừng tăng lên :smiley:

P/S: Bấm vào link này coi nay nè:

http://www.internetlivestats.com/one-second/

2 Likes

a Đạt cho em hỏi vậy làm sao người ta biết được như vậy anh? ngta sử dụng phân mềm hay là gì? nếu huynh biết thì huynh nói cho đệ mai này có gì chém gió và phương thức để đếm nhé

Làm được như vậy bằng cách làm cho nó giống như vậy. Tức là tìm cách thuyết phục cho em tin điều đó. Về bản chất họ ko thể tính được, chỉ có thể dự đoán được. Giống như câu hỏi là hiện giờ có bao nhiêu người trên trái đất. Ta chỉ có thể ước lượng mà thôi.

Đấy là anh nghĩ ra và chém thế. Em nghĩ sao?

1 Like

bản thân em nghĩ họ sẽ cài vài con virus lây lan và đếm số lượng virus báo về khi đột nhập. thứ 2 em nghĩ họ sẽ getlink tất cả những trang họ truy cập giống như getlink của idm vậy. ví dụ họ vào trang mình sau đó họ sẽ thấy thêm trang youtube, code pad, cplusplus ,… thứ 3 họ sẽ liên kết với những phần mềm khác như trình diệt virus chẳng hạn để có thể tăng thêm khả năng tìm được nhiều link website. tất cả những gì em nghĩ chỉ có vậy. hóng xem anh Đạt có ý j hay ko

Anh nghĩ là em sai rồi =))

Mai anh rảnh anh làm một cái web y chang vậy, cứ cho số chạy thôi. Cũng giống như vậy à.

cay nhờ. em là lý luận thực tế đấy chứ. chứ mà cứ chạy rồi đoán bừa nó hơi phiêu đó. thế mà em còn đang tí tởn mình nghĩ là cũng đúng được 1 2 chứ

Thực tế là không ai làm như em nói cả, vì nó bất khả thi.

Không thể, vì sao, đơn giản là không thể :smile:

Không thể, vì chi phí cho việc này là không tưởng. em phải dùng một cái máy chủ khổng lồ, cỡ bự ngang hơn cái của google ấy.

Vì google cũng không thể nào biết được website mới ra đời ngay lập tức, phải tầm bèo bèo cũng 1 ngày hay 1 tuần hay thậm chí lâu hơn để nó có thể lấy thông tin website đó.

Liên kết thì phải có lý do gì đó để liên kết. Ai trả tiền cho việc “ở không chơi rông” này?

1 Like

:frowning: thôi xong sự thật phũ phàng, cơ mà vui vì mục đích của em đã đạt được . hehehe cảm ơn anh với những câu trả lời thuyết phục

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?