Làm sao để dùng wifi cho Linux trong VirtualBox?

Như tiêu đề ở trên làm sao để xài wifi trong linux khi đang trong máy ảo VirtualBox.
Sau khi cài xong Linux thì em vào Terminal gõ lệnh “nmcli dev wifi list” thì không ra danh sách wifi nào ạ! Mong các anh giúp đỡ

Thử chỉnh phần Network trong virtual box thành Bridged Adapter xem sao.

Vẫn ko thấy danh sách wifi anh ơi!

ĐÓ là trong máy ảo VB. Còn ngoài máy thật thì có wifi rất nhiều

@.@ Có vẻ không dùng được đâu, cài lên máy thật luôn đi.

Tưởng cài máy ảo là dùng đc mạng rồi mà
định crack wifi à

tính thử thôi à =))với có nhìu thứ cần xài tới wifif mà

Cài máy thật đi bạn
Máy ảo chỉ dùng mạng ảo do VB tạo ra hoặc dùng chính mạng của máy thật chứ không dùng được wi-fi của máy thật

Cái này bạn phải căm thêm cái wifi rời bên ngoài. Như usb wifi chẳng hạn

ủa lap em có bắt đc wifi mà sao pải usb wifi chi nữa anh?

virtualBox nó connect qua card mạng ảo hoặc thật, ở đây là ethernet chứ không phải card wifi.
mà muốn vọc vạch mấy cái đó thì cài máy thật hoặc chạy live sẽ ổn hơn

1 Like

nói chứ cài máy thật là anh 2 em dập cho 1 trận kkk

Kiếm cái usb nào cỡ 16GB rồi setup hoặc chạy live là được rồi

1 Like

Cài ra USB xong chạy live luôn
Dùng phần mềm này để download distro Linux (có Ubuntu, Fedora, Debian, OpenSUSE, Linux Mint,…) , tạo USB Linux Live

1 Like

Ku thread này chắc nó vọc vạch hack wifi nhà người ta??? aircrack-ng …
hơi khó khi dùng Dic. Vét cạn siêu máy tính :smile:

:smiley: cho em hỏi chạy live là cài vào máy tính hay chỉ là cắm usb vào pc mà xài thôi lúc ko cần thì rút ra xài win như bình hả mấy a?

Chạy live là chạy linux từ usb
VD như Ubuntu, sau khi cắm usb vào máy và mở máy. Sẽ có menu hiện ra. Chọn dòng đầu, tự động Ubuntu tự động load. Mới đầu nó sẽ hiện trình cài đặt, tắt nó là được

Em có 1 cái HDD 500Gb boot bằng link anh đưa để xài live Linux có sao ko a? Liệu có hư ổ HDD đó ko?
ổ HDD này là ổ rời đó a

Anh chưa xài ổ cứng rời để boot OS lần nào nên không thể chắc có làm hư HDD hay không. Nhưng anh nghĩ dù boot bằng HDD rời đi chăng nữa vẫn bình thường như HDD gắn trong máy thôi

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?