Làm công ty nào thoải mái cho coder hơn product hay outsource?

Mình đặt câu hỏi khảo sát 1 chút về thị trường thôi :yum: outsource liệu có áp lực hay product có thoải mái thật hay ko ??

1 Like

Thích cái nào làm cái đó, không có cái nào hơn cái nào

• Sẽ có người thích làm product hơn, vì không bị push deadline và phải OT vô lý, tha hồ đóng góp cho projects, thậm chí có thể xem project cty đang làm như con đẻ của mình
  • Nhưng nhiều người khác lại thích outsource hơn, họ thích cọ xát nhiều thể loại projects hơn, thích quy trình làm việc và phòng ban phân chia rạch ròi, thích làm theo những requirements rõ ràng, thậm chí là thích OT (có tiền).

Còn áp lực hay thoải mái, thì tùy vào cách thức quản lý từng của từng công ty (nôi quy, chính sách) và tính cách của người sếp trưc tiếp nữa.
Và ngoài ra, còn là về loại áp lực gì. Ví dụ làm product nhưng có team sales riêng đi kiếm tiền về cho cty. Hay 1 team dự án tự xử toàn quyền project của mình, lời ăn nhiều lỗ thì giải tán luôn, etc.

1 Like

ý kiến cá nhân, làm outource nhanh giỏi hơn, sinh viên mới ra trường nên làm outsource…

2 Likes

Còn tùy nha, nhiều bạn làm quen với outsource, không qua làm ở các cty làm product duoc, vì mindset làm outsource không phù hợp khi các bạn làm product.

Nhưng thực tế thì đúng là phần lớn anh em sinh viên mới ra trường, thì làm outsource lên trình nhanh hơn

Cho em hỏi viết phần mềm trong các công ty thường thì mình sẽ làm việc gì ? Và được phân công thế nào vậy mấy bác ?

Mới ra trường thì mình nghĩ nên làm outsource, vì bạn sẽ phải tiếp xúc với nhiều tình huống trong công việc hơn, nhiều công nghệ hơn, vv nói chung là lên trình về khả năng code sẽ nhanh hơn.

1 Like

Nếu làm Outsouce thì đừng làm cho thị trường Nhật

Phần lớn outsouce của mình giờ là thị trường Nhật cũng khó để được lựa chọn.
Công nhận là outsouce của Nhật thường khắt khe, và có vài điểm hơi khó. Nếu có BreSE tốt thì cũng không phải là tệ.
:smiley:

Làm cho thị trường Nhật nó bóc cho thì thôi rồi, làm cho thị trường nói tiếng anh vẫn thích hơn nhiều

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?