Kỹ sư CNTT Việt Nam quá kém về khả năng tiếng Anh

Bạn có đồng ý với ý kiến này? Nếu đúng, thì làm sao để cải thiện tiếng Anh của các bạn?
Chi tiết bài viết: http://ictnews.vn/cntt/nuoc-manh-cntt/ky-su-cntt-viet-nam-qua-kem-ve-kha-nang-tieng-anh-127621.ict

3 Likes

Bài viết phản ánh, có vẻ, đúng thực tế nhưng cái tiêu đề dễ gây đánh nhau quá :smiley:

1 Like

Không khá tiếng Anh hoặc tiếng Nhật thì sao theo được ngành này? Không lẽ muốn nâng cao trình độ lại đi đọc sách tiếng Việt à? Thực sự sách tiếng Việt hiện nay, sách hay rất hiếm. Các sách nước ngoài viết rất bài bản, kết quả của sự nghiên cứu chuyên sâu, đâu ra đó.
Mình không tin có người giỏi trong ngành CNTT mà lại yếu ngoại ngữ.
Yếu ngoại ngữ kéo theo trình độ làng nhàng, yếu chuyên môn.

5 Likes

Đọc tiêu đề như nói về em vậy. Haizz, học tiếng anh quá chừng mà chả thấy tiến bộ.

1 Like

Ráng học để sau này thấy tiêu đề như thế thì tự lẩm bẩm: “Chắc nó chừa mình ra” là được :smile:

1 Like

chửi thẳng mặt mình :scream:

2 Likes

Hix tiếng anh của mình quá sá tệ luôn

1 Like

Vậy phải cải thiện thôi, Đạt thực sự có thể nói được tiếng anh lần đầu tiên là 4 năm trước đây. Nhưng từ đó đến giờ Đạt có nhiều tiến bộ, có thể là vượt bậc, về suy nghĩ, kiến thức, kỹ năng … Tất cả là nhờ tiếng Anh.

4 Likes

Vậy học tiếng Anh và tiếng Nhật để đáp ứng nhu cầu CNTT là học để đọc hiểu, để giao tiếp hay chỉ cần học tiếng anh chuyên ngành?

may quá trường em đào tạo cử nhân thôi, not kỹ sư hehe

1 Like

Học tiếng Anh là để giao tiếp được. Đọc hiểu là bắt buộc rồi.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?