Kinh nghiệm vừa làm đồ án vừa đi làm

Chào anh/chị,
Em là sv năm cuối đang làm đồ án tốt nghiệp, em cũng vừa pass 1 cty làm product tuần sau đi làm rồi ạ.
Anh chị nào đã từng gặp trường hợp như em có thể chia sẻ kinh nghiệm quản lý thời gian, ngủ nghỉ, làm đồ án được k ạ? Do đồ án tốt nghiệp em làm 1 mình nên khá nặng, công nghệ cũng học mới (Spring fw, Angular), thầy hướng dẫn em chuyên về các ứng dụng nhận dạng còn em thì làm ứng dung web, sợ vừa đi làm vừa cày đồ án dễ bị gãy ạ…
Em xin cảm ơn!

1 Like

Bạn nên ưu tiên đồ án hơn.

4 Likes

Anh nghỉ sáng đi làm 8 tiếng thì tối cày đồ án 4 tiếng + thứ 7, cn nữa có khả thi k ạ?
em cảm ơn!

Khả thi hay không do nhiều yếu tố như sức khoẻ, thời gian, năng lực, độ khó của đồ án bạn là người hiểu rõ nhất.
Khi bạn lên đây hỏi thì khả năng là đang gặp vấn đề và nó ít khả thi.
Khi bạn mất việc thì sao ?
Còn khi bạn toạch đồ án ?

3 Likes

đã từng làm thế và rất là mệt, nên còn 3 tháng cuối phải nghỉ việc để hoàn nốt đồ án :’(, lời khuyên nên tập trung đồ án

4 Likes

Lời khuyên là học ra học làm ra làm.

3 Likes

Thích thành thơi thì cứ tập trung làm đồ án, kêu công ty giữ slot cho mình. được thì xin cty làm partime hoặc 6h/ngày (thỏa thuận giảm lương …) để tập trung làm đồ án, các công ty đa số support vụ này mà… thời gian còn lại về nhà làm đồ án tiếp, hoặc chịu khổ vài tháng ít ngủ xíu, còn ko cứ đi làm, tới lúc còn khoảng tháng cuối thì xin off ko lương lun về tập trung làm là ok thôi.

3 Likes

khá căng, mình có mấy bài asm để nộp thôi mà đi làm về cũng ko muốn hoàn thiện, vì đi làm đc giao nhiều thứ để tìm hiểu, cả ngày ngồi code, tìm cách, nhất là với ngôn ngữ mới. Delay đến nay cũng mấy tháng r, tối về k còn k muốn mở màn hình code. Thực ra vẫn làm đc nếu bạn có base tốt, và thằng cùng phòng cũng cùng ngành, thì mọi thứ dễ dàng hơn, còn ngược lại thì bạn nên hoàn thành đồ án trước, thời gian thoải mái tìm tòi.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?