Không sử dụng được thư viện SDL_image.h trên Code::Blocks!

Mình đã tải thư viện SDL_image.h vào thư mục của Code::Blocks rồi, nhưng gọi ra thì được mà build ra cửa sổ thì gặp lỗi. Bạn nào đã từng sử dụng thì trợ giúp mình với :frowning: tks

Hi [email protected].
Cái SDL trên này có bài đăng rồi bạn tìm lại xem cách cài đặt SDL xem.

Không ông ơi, SDL thì có bài đăng rồi nhưng mình không bị lỗi thư viện SDL mà mình bị lỗi thư viện SDL_image

lam tuong tu sdl gvnvjgvgjvgjh

Mình đã khắc phục được trường hợp của mình :D, chỉ là do tính cẩu thả của mình nên nó bị xung đột hệ thống. Các bạn nào bị tương tự thì hãy liên lạc mình nhé

Chia sẻ luôn cho nhanh @_@!

vọc / học SDL2 ấy. Cái SDL 1.2 này cũ + chậm người ta bỏ sang SDL2 gần hết rồi @_@

Ừa :smiley: mình cần học sơ về SDL1.2 này cùng tài liệu mình học, hiểu rồi thì mới tự vọc SDL2 1 mình sẽ dễ dàng hơn

Hi [email protected].
Quan điểm sai lầm. Không giống như bạn học lớp 1 để rồi lên học lớp 2.
Khi bạn học SDL1 sáu đó lên học SDL2 có rất nhiều hàm bỏ đi thay mới. Một số hàm vẫn thế. Vậy thì học SDL1 rồi học tiếp SDL2 để làm gì khi có thể học SDL2 luôn đỡ mất công học các hàm không dùng đến nữa. Các hàm cũ thì đằng nào cũng học thì học SDL1 hay SDL2 cũng vây,
Học luôn SDL2 đi.
http://lazyfoo.net/tutorials/SDL/index.php

SDL2 gần như khác hoàn toàn so với SDL1 nên học thẳng 2 đi

Lúc đầu mình cũng đã test học thử SDL2 nhưng trong quá trình giao đoạn đầu xãy ra lỗi trong phần cài đặt cho nên mình đã cố tình cài đặt theo SDL1 như tài liệu, và về sau đọc SDL thì sẽ nắm bắt rõ hơn. Các hàm SDL2 và SDL1 không thay đổi nhiều và mình biết chắc chắn SDL2 sẽ cải tiến hơn, mình mới học và tất cả tự học nên mình nghĩ bám sát hiệu và triệt để 1 cuốn tài liệu rồi tìm ra điều khác biệt giữa 1 phần mềm đó đã được cải tiến như thế nào thì mình sẽ nắm chắc hơn. Cảm ơn 2 bạn bạn chia sẽ.
Vụ mình bị lỗi là do xung đột các thư viện, trong lần tải về thư viện SDL_image mình đã lỡ chép nó sang nhầm thư mục của SDL khác nhưng mình kịp xóa, xóa rồi nhưng ko hiểu sao nó lỗi :)) và thế gỡ cài đặt và làm lại thì hoạt động ngon lành

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?