Không học đại học muốn trở thành tester

Em chào các anh chị ạ. Em là nữ98 không học đại học và đang có nguyện vọng muốn theo nghề tester bằng cách đi học khoá học ở fpt academy. vậy anh chị có thể cho em xin ý kiến là em không học đại học có gặp nhiều trở ngại khi đi xin việc không ạ. và học ở fpt academy có ổn so với học phí không ạ. Rất mong nhận được phản hồi từ các anh chị và các bạn.

không học đh xin việc khó hơn. nhưng nếu b trình độ tốt, có nhiều dự án hoặc kinh nghiệm có thể show ra khi đi phỏng vấn thì vẫn cứ là ok

1 Like

@howtopro bạn ấy muốn hướng đến vị trí QC/tester thì khá là khó để có thể show up được những thành quả cá nhân (mà thật ra cũng khó để mà có kinh nghiệm để show)

thường thì tuyển qc cũng sẽ không gắt gao lắm, với mình thì chỉ cần có một thái độ tốt trong học tập, điều này có thể thể hiện qua cách trả lời của các câu hỏi phỏng vấn, còn điểm số thì hầu như những chỗ mình làm/biết cũng không ai quan tâm, bản thân mình cũng không quan tâm, thậm chí cũng không quan tâm chuyện tốt nghiệp
phỏng vấn cho thấy định hướng rõ ràng, thể hiện bạn thích làm tester… là được
thái độ hơn trình độ

5 Likes

Bạn có thể thử làm tester online cũng đc , vừa kiếm đc tiền mà còn có thêm kinh nghiệm , trải nghiệm xem có nên theo nghề k …Các trang Tester online cũng có cả phần Đào Tạo lun

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?