Khi xem YouTube, làm thế nào để lưu lại video?

Trên YouTube, video mình xem sẽ được lưu vào Ram đúng không ạ?
Và khi video đã tải xong trên trình duyệt, có cách nào lưu nó vào ổ cứng mà không cần tải xuống không ạ?

:open_mouth: Mình chưa nghe vụ Video Youtube khi xem được lưu vào Ram bao giờ… Bạn đọc thông tin này ở đâu vậy…

Lưu vào đâu thì kệ nó =)), nhưng muốn tải thì dùng IDM, ở 1 số trang khác nếu dùng flash thì có thể dùng công cụ có sẵn trong chrome tên là network khi nhấn nút F12. Còn một số trang họ thường cắt videos ra nhiều file (điển hình là utube) thì công cụ này khó bắt được, còn IDM thì ngon lành :smile:

Bạn nên tìm hiểu về bộ nhớ đệm là hiểu ngay thôi.
À mà yt nó lưu vào ổ C hay D hay E là tùy bạn nhé. Không phải ram đâu :o:

1 Like

không có video nào mà khong tải mà có nhé bạn… tùy theo bạn cài đạt chế độ xem you tube khi bạn đăng nhập tài khoản google…nếu bạn cho phép chế độ ghi lại lịch sử trên youtube thì sau này nếu bạn mở youtube thì những video bạn xem qua hay nhiều nhất sẽ hiện ngay phần youtube của bạn… không có cái gì lưu trên ram đâu bạn… ram là thuộc phần cứng và nó là bộ nhớ đệm cho mình cài đặt những phần mềm… bạn nên tìm hiểu thêm về bộ nhớ đệm, cockie… thân chào bạn… Tốt nhât bạn muốn lưu lại hãy coppy đường link youtube và dán vào notepad nhé ctrl +s là xong … ok!

Nhiều bạn trong này bảo không phải, nhưng thực ra là cmt bạn @phuctran mới chuẩn. Mình đọc cái này từ hồi lâu lắm rồi, tầm 7 8 năm trước, lcus đó còn chưa biết idm là gì :smiley:

Cái quan trọng là vọc vạch thì mấy ông lại dạy người ta cách tải :< tải vid thì ai chả làm dc =))

1 Like

tải bằng IDM khác bạn ah… ở đây bạn kia bảo xem video trên youtube lưu ở ram… đọc lại…

Trình duyệt có tải về, nhưng hình như là lưu vào bộ nhớ đệm hay sao đấy,muốn biết thì lên Google tìm : cách hoạt động của trình duyệt.
Còn muốn tải video thì đây:
1:Dùng trình duyệt Cốc Cốc, xem xong tải cho tiện.
2:hoặc tìm mấy cái web tải video trên youtube như: keepvid,Videodownloadx.com,…
À,nếu là cách 2 thì cần cài / update Java nhé.
thắc mắc thì vào đây http://genk.vn/may-tinh/nhung-cach-vo-cung-don-gian-de-tai-video-tu-youtube-ve-may-20141115222755322.chn

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?