Khan hiếm Backend Java?

em là sinh viên năm 3 bên Học viện Kỹ thuật Quân sự ạ, cho e hỏi bên mình có tuyển thực tập sinh java web ko ạ ?

1 Like

Bên bạn còn tuyển ko bạn mình đang học cơ bản java spring và hibernate bên bạn còn tuyển k ạ

có bạn ơi, nhưng thực tập thì bên mình k trả lương đâu, chỉ hỗ trợ ăn trưa thôi

cảm ơn bác, em sẽ tiếp thu ạ

vẫn tuyển bạn ơi, nhưng đang cần join luôn vào dự án đấy

lúc em đăng thiếu phần framework này, cảm ơn bác :D, kinh nghiệm làm việc với Framework như Spring, Strust2, Hibernate…

Các anh chị cho em hỏi chút được không ạ. Em có học qua 2 .net và java thì cảm giác .net dùng thích hơn. Nhưng tại sao giờ các công ty hay dùng java để viết backend ạ.

đây cũng là vấn đề khi tuyển thực tập. Bây giờ thực tập không hỗ trợ lương thì 10 thằng bạn em thì… không đứa nào đi (SV năm 3,4).

bên mình chỉ có hoặc là tuyển nhân viên chính thức- 2 là thực tập, trong khoảng 2-3 tháng nếu thực tập tốt sẽ được đề xuất lương hỗ trợ thôi bạn.

vì vào đây các bạn thực tập cũng được giao cho dự án và các anh lead cũng chỉ dẫn cho, muốn được lương thì cũng cần phải xem nỗ lực thế nào đã

Với những kĩ năng này em thấy lấy những người đã từng làm bên mảng khác như PHP, RoR, Nodejs từng code web thì cũng được. Vì java thì hầu như ai code mấy cái trên cũng biết nên vào làm thì chỉ cần tìm hiểu Spring, Hiberate… trong 1 tuần là code được kha khá rồi.

ừ bạn, nhưng k biết định hướng của dev người ta có muốn đi theo backend hay không thôi. vì muốn tuyển làm backend lâu dài mà

Nhìn JD thì ai cũng biết backend rồi. Nếu họ không làm thì họ đã không care. Mà công nhận Backend java mình thấy chủ yếu làm bên Fintech là nhiều.

Cái quan trọng là môi trường làm việc có để họ theo lâu dài hay ko bạn ạ, JD thì yêu cầu nhiều + hứa ứng viên sẽ được đào tạo, nhưng vào toàn mò bugs thì chả ai muốn làm đâu bạn.

môi trường thì thoải mái, toàn mấy ông con trai với nhau, sếp cũng trẻ, môi trường start up mà

em có đề xuất lại với sếp, với thực tập java lương là 2-5 triệu như vậy có ổn không các bác???

1 Like

Vậy có nghĩa được có cơ hội tham gia dự án thật khi còn thực tập sinh ?

5 Likes

Ở đời. Có cung thì sẽ có cầu. Vấn đề là ở chế độ đãi ngộ, chính sách tuyển dụng và đã tìm đúng chỗ chưa thôi :3

2 Likes

Đối với thực tập chưa nhiều kinh nghiệm thì mức này khá ổn. Tuy nhiên khi sinh viên đó kinh nghiệm khá rồi thì lương nên được tăng lên giúp họ có động lực làm việc hơn. Nếu công ty mà chỉ fix lương thực tập ở 1 số nào đó (vd 5M/ tháng) mà làm 1, 1.5, 2 năm cũng không tăng lương lên thì họ cũng chuyển công ty thôi.

1 Like

phải để các anh xét đã bạn ơi, hoặc là các anh đưa ra một dự án cho bạn làm, bạn làm rồi khó ở đâu các anh sẽ gỡ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?