Kết thúc email như thế nào?

Nếu mình viết email cho đồng nghiệp (ở Việt Nam), mình nên kết thúc email như nào là hay nhất?

Ở Đức và ở bên Mỹ, mình hay viết “Best regards”, “Cheers” vv. Một đồng nghiệp của mình hay viết “Thân ái”, nhưng mà ở trang này họ nói là như vậy chỉ được viết nếu sếp viết cho nhân viên thôi…

Mấy bạn hay kết thúc email như nào? Hay là ở Việt Nam mình không kết thúc luôn, chỉ viết tên của mình?

2 Likes

cũng từ trên hoặc Thanks

2 Likes

Của mình :grinning:

3 Likes

hm vậy ạ… nếu mình viết cho người Việt mình cũng chào bằng tiếng anh hả?

2 Likes

Bạn định kết thúc thư với đối tượng nào? Sau đây là ví dụ của mình:

1. Trân trọng / Chân thành: dùng với người hơn tuổi nhưng không phải người thân họ hàng có quan hệ máu mủ
  2. Thân mến : với người khác làm cùng hoặc người lạ có biết nhau qua công việc/ mối quan hệ xã hội nhưng không thân
  3. Thương mến/ Thân ái : dành cho bạn bè hoặc bạn đồng nghiệp thân (cỡ mỗi tháng có đi uống bia/ cà phê với nhau 1-4 lần)
  4. Kính thầy/ Kính cô/ Kính cha mẹ/ Kính ông bà / Kính thư: dùng cho những người lớn tuổi bậc trưởng thượng.
  5. Mật ong của gấu : dành cho bạn gái/ bạn trai.
  6. Anh/ chị của sửu nhi: Dành cho người nhỏ tuổi/ vai vế thấp hơn người viết.
  7. if (buom !== chim) buom = trim(chim) else buom = strrev(chim) : kết thúc thư gửi cho mấy anh em trong nghề cốt-đơ.
6 Likes

Cái này không quan trọng lắm đâu, tùy sở thích mỗi người. Đạt hay dùng

Thanks,
Dat

Hoặc đơn giản là

Dat

Hoặc

Đạt

2 Likes

Thanks!
Have a nice day!

Không có tên à :frowning:

Không có tên thì lần đầu họ không biết ai gửi để trả lời lại,

Ví dụ

Hi …

2 Likes

Em chưa có nhiều kinh nghiệm nên không rõ. Mà em nghĩ phần chữ ký của email đã để rồi nên cũng không cần thiết :slight_smile:

Đoàn Kết!

:))). có ai như e không??

Mình thường chung chung là “Trân thành cảm ơn!”

Chân thành, NOT Trân thành.

Nếu chính tả chưa OK, mẹo để phân biệt hai chữ trên: Chân thành mời mẹ bạn gái đi uống Trà sữa trân châu, không phải Trân thành mời mẹ bạn gái đi uống trà sữa chân trâu.

1 Like

Tất nhiên là k ai như vậy rồi …Nó chỉ dành cho bọn Kpop fan thôi …

Duyên dáng vô cùng, lời chào số 7 (y)

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?