Internet Explorer VỀ HƯU! Trình duyệt Web nào tốt nhất hiện nay?

gì chứ bênh viện hay phòng khám thì nổi tiếng giàu mà kibo
ko chắc có chi mấy cái đó :shushing_face:

8 Likes

Cái vấn đề không phải là tiền hay ki bo.
Nó có nhiều vấn đề, quy trình lắm chắc cậu chưa tiếp xúc, chưa hiểu được đâu.

5 Likes

tại vì nó tốt tôi không biết giải thích làm sao nữa :crazy_face:

Mình cũng tò mò với quyết định của bạn - proxy + Tor có khác biệt gì so với Tor trực tiếp? Bởi vì traffic của bạn vẫn bị tracked (trước khi đến Tor) dù có proxy hay không.

6 Likes

Mình thắc mắc một chuyện là tại sao bạn lại kết hợp với Tor với proxy? Theo mình đoán là bạn thấy hệ thống mạng của Tor chưa đủ bảo mật nên mới dùng thêm proxy.
Dùng Tor vốn dĩ đã chậm, kết hợp với proxy lại càng chậm thêm, có khi dùng kết hợp cả hai sẽ chận hơn IE nhiều, vậy nên mình thấy Tor + proxy không phải là một lựa chọn tốt chứ chưa nói gì tốt nhất, nhưng nếu xét về tính bảo mật thì có thể đây là một lựa chọn tốt chăng?

5 Likes

Giờ sài IE chắc nơi nào cần bảo mật thôi, mấy trình duyệt còn lại thì ai thích duyệt web tốn RAM, mở đc nhiều tab thì sài :))

3 Likes

nếu dùng proxy xong kết nối với tor thì đâu thể bị tracked được?

Mình dùng mỗi VPN (ExpressVPN). tránh bị các web track thôi. Chứ còn chẳng làm gì phạm pháp nên ko cần bảo mật quá :))

2 Likes

vpn trả có quyền gì để mà từ trối chính phủ cung cấp thông tin địa chỉ ip thực cả anh ơi :)) ơ mà anh chỉ lướt web chứ có làm gì đâu :((

Trừ khi em là tội phạm hình sự thì may ra được chính phủ cất công đi hỏi. ExpressVPN hay NordVPN hoặc vài VPN khác thì cty đăng ký tại các nước có luật cá nhân riêng tư. Các nước khác đòi cung cấp chắc gì đã có :)) Nếu nó đồng ý cung cấp là VPN đó mất uy tín ngay và đóng cửa sớm.

4 Likes

bạn dùng tor để làm việc “đặc biệt” bảo vệ quyền riêng tư, ẩn danh thì OK chứ dùng tor kết hợp proxy mà vào lướt Facebook, google, Youtube, lên lazada, tiki, … như người dùng thông thường thì chẳng có ý nghĩa gì cả, tự mình làm khổ mình :joy::joy:

4 Likes

Nhấn mạnh:

Bởi vì traffic của bạn vẫn bị tracked (trước khi đến Tor) dù có proxy hay không.

Proxy chỉ có chăng là thêm 1 bên thứ ba vào để log traffic của bạn… cho vui? Hoặc có thể mình có thiếu sót gì đó.

6 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?