IDE nào tốt nhất để lập trình Android?

Mọi người nghĩ là IDE nào là tuyệt vời nhất cho Android DEV?

Chém bừa:
Chắc Androi Studio :smile:

Build chậm và lổi nhiều quá

sai rồi visual studio cốt ăn đờ roi cực tốt anh à anh thử đi anh lên nhanh cực kỳ luôn

A chém thế chứ thực sự chưa code androi bao giờ. Đang chết chìm với lũ WPF, Linux

Android Studio là chính thức luôn nhé :)) Giờ chả còn thằng nào hơn đâu

1 Like

anh lamf gì với linux vậy anh WPF thì anh làm outsoruce à

Có 2 IDE chính để lập trình Android là Android Studio với Eclipse.
Giờ hầu như các dev Android giờ đều dùng Android Studio thôi.
Chỉ còn mấy project từ lâu giờ còn maintain, khách hàng chưa cho lên Android Studio, thì dev mới bắt buộc phải dùng Eclipse thôi bạn.
(Đang quen dùng Android Studio phải dùng Eclipse như 1 cực hình - 1 dev Android bạn mình chia sẻ)
Còn từ lập trình Android hồi xưa (dùng Eclipse từ thời chưa có Android Studio) Giờ quay lại dùng Android Studio thì cũng nhanh thôi, không mất nhiều thời gian lắm.

Anh không làm outsource.
Anh làm về xây dựng hệ thống (phần cứng+ phần mềm+database).
Thời gian tới sẽ phải triển khai một vài hệ thống xử lý hình ảnh (hiện tại đang dùng WPF trên Windows) lên Raspberry Pi (Raspbian - Linux)

1 Like

Android studio thôi chứ eclipse hình như bị ngừng hỗ trợ các tính năng mới thì phải

Fan boy MS đây rồi :laughing:
Vote Android Studio
Mình nghĩ do Java nó ăn RAM và CPU nên AS nó chậm thôi. Mình tạo project đầu tiên chậm cực kì, nhưng đến project sau thì nhanh hơn đáng kể

ko có ssd thì ngồi mà đợi nha bạn

SSD cũng thế thôi. AS nó ngốn RAM và CPU hơn là đọc / ghi lên HDD / SSD

Không thấy anh em nào nói về Xamarin nhỉ, đang hóng về em này. Cái này thì cũ mà với mình nó hot quá. Ám ảnh kinh hồn về em Xamarin!, có ai đang dùng cho cảm nghĩ trải nghiệm nhé. Hóng tiếp.
À nhân đây các bạn đọc thêm mấy ý kiến trên đây, vụ này khơi lên thì ở đâu cũng có chiến:
https://www.quora.com/Which-is-the-best-IDE-for-developing-Android-applications

mình đang học đây bạn .Trên facebook có nhóm đó bạn à .Xamarin chủ yếu đi theo hai hướng
1.xamarin.android và xamarin.ios hướng này dành cho những app nào cần tùy chỉnh giao diện ở cả hai nền tảng
2.xamarin form dùng cho cái nào mà ko cần quá nhiều tùy chỉnh
một yêu cầu kiên quyết để tận dụng hết sức mạnh của xamarin nếu bạn ko có mac đó chính là ram>8gb và phải có ssd ko bulid app một cái app bình thường là 5 phút còn khi có ssd là hơn phút thôi bác à và nói thật là trải nghiệm code android trên visual studio cực tốt đương nhiên là xamarin

1 Like

có nhu cầu thì add facebook mình nha

Không cần đâu bạn, tham gia DNH là hết thời gian riêng tư của mình rồi, rất khó để tham gia thêm 1 nhóm nào nữa. Vì trình độ mình còn thấp, chạy đua công việc là đủ chết rồi. Mình thấy nên đưa vấn đề lên đây dù có nhóm chuyên nghiệp hay không, vì là diễn đàn nên anh em tham gia nhiều và kinh nghiệm thì khỏi nói.

1 Like

Chắc chắn là Android Studio.

2 năm trước mình bắt đầu Anroid Dev thì dùng Eclipse, qua dùng Android Studio đúng là CHÍU KHỌ. Còn giờ thì ngược lại :)))

Mình nghĩ bạn nên dùng Android Studio, bạn có thể tải tại trang chủ phiên bản hiện tại 3.0.1:

https://developer.android.com/studio/index.html

Android Studio nha. :slight_smile:
Link gốc: https://developer.android.com/studio/index.html

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?