Hướng theo tạo bot game, tools tất cả đều tự động hết để cho bot làm thay mình thì học ngôn ngữ lập trình nào?

như tiêu đề e có đưa ra là như vậy thì theo mọi người e nên học ngôn ngữ lập trình nào ạ, em thấy nhiều người đề xuất là học C++ ạ

Auto có 2 loại cơ bản dành cho 2 game khác nhau:

• game online
  • game offline

Game online dùng đc 2 kiểu

• attach vào bắt packet mạng
  • truy cập memory của game đang run

Game offline

• truy cập memory của game đang run

Nếu trên windows, thì học ngôn ngữ nào hỗ trợ winapi
Nếu trên linux, học ngôn ngữ nào hỗ trợ cho linux api

=> học luôn c/c++ nhé

8 Likes
8 Likes

vâng e cũng thấy nhiều người hướng đến C++
a cho em hỏi là mảng truy cập vào memory đại khái nó là như thế nào ạ?

Bạn nên bắt đầu từ tutorial cheat engine nhé
Như vậy sẽ có cái nhìn tổng quan hơn

5 Likes

Hiểu nôm na là cái củ cải gì đang chạy trên máy tính thì code thực thi và dữ liệu của nó đều đang nằm đâu đó trên RAM (ram thực + ram ảo).

Truy cập memory thì thực ra là truy cập vào RAM, mò tìm vị trí dữ liệu và can thiệp (sửa, copy) vào dữ liệu của phần mềm khác để bắt phần mềm khác hoạt động theo ý đồ của mình mà không cần tương tác trực tiếp. Như kiểu hack game ấy.

6 Likes

cheat engine thiên về ram và memories đúng không ạ

nếu mà chỉ về phần MEMORIES theo cách nói của bác thì là RAM thì chỉ áp dụng cho những loại game offline còn những game online ví dụ như types :multiplayer thì cần thêm API nữa đúng không ạ?

Off / chơi được tất.
On hay off thì dữ liệu và tất cả mọi thứ khi phần mềm chạy đều trên RAM hết.
Tuy nhiên tuỳ độ pro của người lập trình game tạo các cơ chế phát hiện hack hoặc các thuật toán ẩn dấu dữ liệu thì việc can thiệp là khó dễ khác nhau, các hạng mục có thể can thiệp được cũng khác nhau.

5 Likes

với hiện tại là e đang dự tính làm một con bot thay mình làm việc mà đã định sẵn thì chỉ theo cheat engine là ổn hả bác

Nó phụ thuộc việc bạn muốn bot làm chứ.
Ví dụ click chuột, nhấn phím thì có khi không cần can thiệp gì vào game mà chỉ cần gọi mấy hàm gửi sự kiện là được.
Còn muốn thay đổi dữ liệu game thì lại phải mò mẫm trong memory hoặc sửa file game …

5 Likes

vang cam on bac,co gi mong bac giup do

A post was merged into an existing topic: Topic lưu trữ các post off-topic - version 3

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?