Hướng đi để xây dựng một super app

Mình đang tìm hiểu về xu thế super app tại Việt Nam và Thế giới, Có rất nhiều ứng dụng hiện nay tích hợp rất nhiều các tính năng vào 1 app duy nhất, bao gồm các tính năng tự xây dựng và các tính năng do bên thứ 3 tham gia.
Mình đọc thì chủ yếu thấy các bài giới thiệu về super app chứ chưa có bài nào chia sẻ về kiến thức để xây dựng một super app.
Các bạn có kinh nghiệm có thể chia sẻ kinh nghiệm của mình về vấn đề này không? Mình cảm ơn rất nhiều

1 Like

Super App tất cả do một công ty hay corporation họ làm chớ cá nhân sao đủ resource mà làm bạn? nên ko ai có kinh nghiệm đâu mà share.
Lấy đơn giản như Tiki app đi, bên trong đủ mọi service: bill payments(water, electricity, paid phone, internet), booking(train, plane, movie), etc. Đơn giản là cái bill payment thôi là không thể cá nhân tự triển khai được rồi.

4 Likes

Thay vì hỏi sao bạn không làm thử luôn đi. :thinking:
Riêng mình thì mình ghét super app. :penguin:

5 Likes

Hi all!
Mình đang có yêu cầu dựng super app dựa trên các app có sẵn của công ty mình chứ không phải cá nhân tự dựng lên 1 super app.
@hungaya bạn có thể nói rõ hơn giúp mình sao bạn ghét nó được không

Vừa hay mới đọc được về cái này hôm bữa

More often than not, it will likely be operate at the intersection of logistics/hyper-local delivery, commerce, payments and social. To become a Super App, you need at least two of these functions. The idea is to scale fast once you have a user’s buy-in, and add multiple services to gain loyalty.

Super App nó sinh ra từ nhu cầu cụ thể của từng công ty, chứ không phải là xu thế. Đọc bài viết là hiểu vì sao luôn

Đọc ở đây:

4 Likes

Vì nó nhiều chức năng linh tinh mà mình chả bao giờ đụng tới.

Kế đến là privacy…

Còn super app chỉ dùng nội bộ công ty thì không sao hết. :hugs:

5 Likes

Thanks bạn. Nói như bạn cũng đúng :smiley:

Nó có vấn đề gì liên quan đến quá trình phát triển không bạn.

This topic was automatically closed 14 days after the last reply. New replies are no longer allowed.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?