Hướng dẫn cài đặt ubuntu

mọi người ai sài ubutu chạy song song với win rồi thì cho mình hỏi cài nó sao với ạ… e mò hôm qua tới giờ mà cài mãi k đc

Mình cài rồi, mình làm theo hướng dẫn trên mạng là mình cài đc

mình nghe nói cài ubutu thì cần có 1 cái usb để cài đúng k bạn… hay cài 1 phát là vào luôn

1 Like

mò là mò kiểu gì, google/youtube rồi làm theo thôi chứ bây giờ muốn hướng dẫn kiểu gì?
hướng dẫn bấm 1 nút là xong?

mình đã cài rồi nhưng mà run k đc ấy bạn

Hm, cậu đã cài đặt bằng cách nào thế? Show tớ hướng dẫn, hay mô tả lại cách cậu cài cho bọn tớ được không?
Không có mô tả đó, rất khó cho bọn tớ để có thể biết được vì sao cậu fail. Tất cả bọn tớ đều theo hướng dẫn trên mạng để cài hết.

Ngoài ra, nếu cài đặt song song khó quá cho cậu, cậu có thể cân nhắc cài qua máy ảo.

3 Likes

cty bảo mình cài b ơi… mình sợ dữ liệu win mất nên hỏi cho chắc… mình cài xong khi run thì nó k đc

Hm…
Hình như cậu đang mâu thuẫn với chính cậu quá :smile:

Tớ hiểu là cậu đã thử cài theo một hướng dẫn nào đó rồi, hoặc chí ít, đã tìm hướng dẫn rồi chứ?
Đó là lý do tớ đã hỏi cậu làm theo hướng dẫn nào. Cậu không show ra, sao tớ biết vấn đề của cậu là gì?
Cậu đã làm được gì rồi nào? :slight_smile:

Cậu đang đi thực tập, hay làm fulltime ngành này rồi thế? :smile:
Nếu cậu đi thực tập, cậu có thể cân nhắc dùng máy ảo như tớ đã đề cập. Cậu sẽ không bao giờ mất dữ liệu của win nếu cài ubuntu trên máy ảo. Hướng dẫn làm chắc chắn rất dễ tìm, nên cậu tự làm nha :smile:
Nếu cậu đi làm fulltime, công ty cậu phải là người cài đặt cho cậu, nên cậu có quyền yêu cầu bên kỹ thuật support việc này, nếu như cậu chưa bao giờ làm.

Một lần nữa, cậu không đề cập cậu đã theo hướng dẫn nào, nên bọn tớ cũng chỉ có thể trả lời “làm theo trên mạng hướng dẫn”, và cũng không giúp được gì cậu khi cậu cũng không mô tả rõ vấn đề, mà chỉ phàn nàn một cách trừu tượng “nó không chạy”.

Hiểu cho bọn tớ nhé! :smile:

Mà, trên trang chủ ubuntu cũng có hướng dẫn vô cùng chi tiết đó :smile: Cậu không làm theo được thì tớ cũng chịu.

2 Likes

Lại là một câu hỏi fake. Đây chẳng qua là núp bóng của vấn đề “tui không đọc được tiếng Anh để có thể đọc hướng dẫn cài Ubuntu và làm theo, các bạn kíu tui với”. Cái này không ai giúp được.

Không rõ anh em ở đây có cao kiến gì trợ giúp cho case này, chứ mình thấy nó tương tự… từng được một người mù chữ đề nghị giúp anh ta gửi thư cho người yêu bằng nét chữ anh ấy, mình xin chào thua.

1 Like

à mình đã cài được rồi… tks mấy bạn nha… mình cài song song với win nên chưa rõ vấn đề… giờ giải quyết đc r ạ

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?