Hỏi về việc thực tập tại BKAV

Có anh/chị/bạn nào đã từng làm hay thực tập ở ban An ninh mạng BKAV chưa ạ ?
Có thể cho mình xin chút kinh nghiệm khi thực tập ở đó và thông tin quy trình thi tuyển vào thực tập được ko ạ ?

2 Likes

thi đầu vào thì đơn giản thôi, quan trọng là thể hiện của bạn sau khi vào. Ở đó trước hết cần 1 thái độ nghiêm túc, quy củ và chăm chỉ. Giai đoạn đầu bạn sẽ được lần lượt làm quen với các module như lập trình hướng đt, windows API, web client…v…v… Hình thức là sẽ có 1 buổi được các anh đi trước giới thiệu, sau đó tự tìm hiểu và giải quyết vấn đề được giao. Sẽ có nạp bài và chấm điểm quá trình. Mọi khó khăn các bạn có thể hỏi các anh chị trong ban. Các anh chị ở đây nhiệt tình lắm :smiley:
Sau khoảng 3 tháng ( hay 6 gì đấy) sẽ có đánh giá lại dựa trên các module, rồi mới chính thức dc vào. Sau đấy thì yêu cầu về thời gian các bạn lên công ty sẽ cao hơn, tất nhiên mọi thứ sẽ dc ưu tiên cho việc học của bạn. Nhưng tốt nhất là cân đối tốt, học vừa phải số lượng môn.
Nói chung BKAV là 1 môi trường tuyệt vời cho sv :slight_smile:
Hãy làm việc hết mình, những điều tốt đẹp sẽ đến với bạn.

5 Likes

về tiền thì trong vòng 1 năm đầu sẽ dc hỗ trợ 500k/ tháng, + phụ cấp xăng xe, vé xe bus, sau 1 năm thì lương 3 tr/ tháng. tăng lương 1 năm 2 lần. Sau khi kết thúc quá trình học (ra trường), cam kết ở lại làm cho cty ít nhất 2 năm.

2 Likes

ủa anh đang làm việc cho BKAV hả? :smiley:

1 Like

Nói thế nào nhỉ, I’m out :wink:

1 Like

giờ thì ko biết lương với trợ cấp có tăng ko, hồi trước mình là như thế

1 Like

out là sao ạ? khó lắm hả anh?

anh ra trường mấy năm rồi ạ?

à thêm nữa là các bạn có thể đăng ký ở tại công ty nhé. Hoàn toàn free.

Tạo cơ hội như vậy là chắc khó lắm đây :joy:

ko khó. Yêu cầu chăm chỉ, thái độ nghiêm túc, khó sẽ dc hướng dẫn tận tình. Các bạn cân nhắc, trao đổi với gia định về điều khoản hợp đồng, như cam kết ở lại 2 năm sau khi ra trường. Bỏ dở sẽ phải đền bù hợp đồng. Rồi yêu cầu về thời gian ở trên công ty nữa. Nếu đi học xa quá thì cũng khá khó khăn đấy.

3 Likes

mà em học ở Tp.HCM nên chắc cũng không có cơ hội :joy:

Em cảm ơn anh amanofbk ạ ! :smiley:

Ủa, vậy khi thực tập anh có thường xuyên phải lên công ty ko ạ ?

tùy giai đoạn. Giai đoạn còn thực tập các module thì tuần vài buổi gì đó.Sau thì yêu cầu nhiều hơn.

1 Like

Vậy còn đầu vào thì thi những gì vậy ạ?

Cái làm việc 2 năm nghe … “củ chuối nhỉ”. Giờ salary thay đổi 4 hoặc 6 tháng 1 lần, nếu không đàm phán được lương thì vẫn phải làm với mức lương cũ à. Nếu không làm thì bị phạt nặng không? Nói chung, cam kết tầm 6 tháng là ổn, giờ giữ chân nhân tài bằng lương là chủ yếu, chứ lương thấp quá cũng khó giữ lắm.

4 Likes

hôm nay là buổi đầu làm tại Bkav. Cảm giác thật tuyệt vời
:joy:

1 Like

Oh, anh làm ở bên nào vậy anh :3

định thực tập nhưng chưa đủ tự tin nên vào chăm sóc khách hàng để tu luyện thêm

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?