Hỏi về việc chọn trường

Năm sau em thi đại học rồi nhưng mà trước khi thì e đang phân vân và không biết chọn trường nào ạ
Em ở hà nội nhưng học lực của e cũng bt thôi m.n nói bách khoa học tốt nhưng với lực học em sợ không đủ trình vào được bách khoa
Vậy mọi người cho em xin về mấy trường học tốt và mức điểm bình thường thôi ạ ( trường tư thì không tính nhé )
Cảm ơn m.n ạ
cho e hỏi sau ĐHQGHN thì còn những trường gì nữa ạ e cần lấy thông tin càng nhiều trường càng tốt ạ

Đh quốc gia hà nội bạn nhé!

2 Likes

Bạn đừng e sợ mình học không nổi, tất cả đều thuộc bản thân mình, sắp ra bảng điểm chuẩn, cứ dựa theo đó mà lấy mục tiêu nhé :wink:

3 Likes

a cho e xin chút info được k ạ ? mức điểm nó lấy tầm bn ?

giờ tiếng anh rỗng tuếch và học dốt nữa nên chả biết gì hết gà mờ hehe

mà bạn biết 1 chút về cntt thì chỉ tớ đầu tiên càn học những gì đi bạn cho mình làm quen dần

mình 3 năm nữa mới thi đại học, hihi, bạn nên bắt đầu học tiếng anh, nhất là tiếng anh chuyên ngành, nếu không đừng trách dễ đậu phộng trôi :joy: thường thì các trường đại học sẽ dạy C/C++ trước nên bạn có thể tham khảo khóa học free của anh Đạt hoặc tìm tài liệu tiếng anh trên mạng :smile: Đừng mong có khóa nào đó bằng tiếng Việt, nó lỗi thời và thường dạy không kĩ, mình biết code nhưng không hiểu được vấn đề

2 Likes

thế thì bạn cho mình link khóa C/C++ đi mình xem trước thôi rồi mình sẽ bắt đầu học tiếng anh

đây :)) học cho quen tí rồi chuyển qua tiếng anh :V

1 Like

Chọn trường cân bằng giới tính tí. CNTT đã dương thịnh âm suy rồi mà còn vô phải trường kĩ thuật, công nghệ thì xác định FA thời sinh viên.

Làm sao mà bạn biết học lực của bạn sau 1 năm ôn thi là bình thường?

mình biết được sức của mình mà bạn nhưng đấy là k chính xác

cảm ơn nhé , bạn cho mình link fb hay gì đó đi có gì k hiểu mình hỏi chút

mình không xài fb :sweat_smile:, nếu thích thì bạn có thể gởi mail cho mình: [email protected], hoặc cứ đăng lên DNH, mọi người sẽ giúp đỡ.

2 Likes

Học trường nào cũng tốt cả. Quan trọng nhất đối với dân CNTT là tiếng anh, toán học và nắm vững chuyên ngành. Chuyên ngành thì tuỳ theo bạn chọn ngành quản trị hệ thống hay công nghệ phần mềm… Trong ngành CNTT cũng có rất nhiều vị trí công việc như lập trình viên, kiểm thử, phân tích nghiệp vụ, quản lý dữ liệu, hỗ trợ vận hành… Nếu sau muốn làm lập trình thì mới cần học lập trình.

2 Likes

Đại học Công Nghệ - ĐHQGHN
Khoa CNTT - Đại học Khoa học Tự nhiên (ĐHQG)
Học viện công nghệ bưu chính viễn thông
Khoa CNTT của các trường Điện lực, Giao thông vận tải, Công Nghiệp…

1 Like

Không đặt mục tiêu cho mình, tự giới hạn bản thân…
Thôi. Chúc bạn may mắn =))

2 Likes

nhưng mà vd mình học đhbk nó khác học cntt thái nguyên chứ ạ chất lượng đầu vào nó khác hẳn ạ

Đhqghn điểm tầm bao nhiêu ạ ? nghe thấy trường này có vẻ tốt sau bk vì nó cũng lâu rồi ạ

Tùy vào bản thân tự học thôi bạn, chứ “nghe thấy” thì…

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?