Hỏi về việc chọn trường

mình hiểu là tự học thật nhưng mà nếu điểm sau bk thì mình nên chọn đâu

Đợt mình thi là năm 2014 thì CNTT lấy 23. Hệ thống thông tin và mạng máy tính lấy 22.5 (Đây là của trường ĐH Công Nghệ - ĐHQGHN nhé). Còn mấy năm gần đây mình ko rõ bạn lên mạng tìm nhé.

cảm ơn ạ đợi xem năm nay điểm có cao không chắc là cao vì năm nay toàn điểm khủng

1 Like

Thật sự học ở đâu không có quan trọng bằng việc bạn muốn học để làm gì. Có đích đến rồi mới biết đường nào cần đi. Nói CNTT thì mông lung cũng giống như bạn muốn học âm nhạc vậy, có người học nhạc để làm nhạc công, có người học làm ca sỹ, có người học làm nhạc sỹ, có người theo bolero, có người hát pop, người lại theo rock, người thích opera…

2 Likes

Đừng sợ quá bạn ơi.
Donald Trump có câu

Đã mất công nghĩ, tại sao bạn không nghĩ lớn

Cứ chọn hết đi, không việc gì phải sợ. Mà dù có không đỗ thì thôi -> năm sau thi lại :slight_smile:

2 Likes

Mình được biết thì năm nay ĐH CNTT lấy 27đ cho ngành Kỹ thuật phần mềm, cao nhất các ngành khác trong trường

cảm ơn chia sẻ của bác

1 Like

muốn học IT mà không biết google hả em?

Thật ra mình cũng đang giống bạn thôi. Cũng đang chuẩn bị lên 12, cũng thấy điểm sàn năm nay khá cao nên cũng hơi sợ nhưng sống thì phải nghĩ tích cực lên một tý bạn à

1 Like

e biết mà biết gg thì mới tìm đc đến đây hỏi nè

giờ là phải cố hết sức thôi bạn ơi

1 Like

Câu này là sao @@

Từ các thông tin của bạn, mình chỉ tư vấn cho bạn thế này:

• Điểm bình thường là sao? 15-16 hay 23-24?
  • Google tên các trường khu vực phía Bắc mà có CNTT.
  • Vào trang web của từng trường, xem thông tin tuyển sinh của họ 5 năm gần đây (chỉ tiêu, điểm, tiêu chí phụ). TRƯỜNG NÀO CŨNG CÓ THÔNG TIN NÀY.
  • Tìm tất cả các forum, group fb,… có thông tin về các trường đó, tham khảo xem trường nào tốt, tham khảo thêm cả chương trình dạy của họ. Nếu hứng thú với chương trình dạy của trường nào, hãy ưu tiên lựa chọn trường đó.

Một khi bạn đã tìm nát google rồi thì không phải hỏi câu này nữa :expressionless:

2 Likes

Sợ làm gì khi 1 năm nữa mới thi ĐH [spoiler](đùa thôi :smile:)[/spoiler], Nếu bạn có mục tiêu cụ thể, chọn được trường rồi thì tập trung ôn thi, 1 năm không phải quá muộn cũng không phải là sớm. Không gì là không thể nếu bạn thực sự nổ lực.

1 Like

cố lên nào :grinning:

1 Like

ok bác hehe e sẽ cố gắng

ok bạn phải cố thôi vì đam mê mà

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?