Hỏi về vấn đề bản quyền khi add 1 thư viện

Mình có sử dụng circe slider mà mình tìm dc trên github trong project của mình, không biết sao này mình đưa lên store thì có bị kiện bản quyền gì không ? Bạn nào có kn về vấn đề này cho mình xin ý kiến. Thanks

Store? app mobile? Java?
Phải cái này chứ bạn?

Nó dùng GNU, nếu xác định dùng hàng GNU thì sẽ phải public toàn bộ source code nhé

2 Likes

không phải mình sử dụng cái này seekbar chứ không silider mình viết nhầm https://github.com/devadvance/circularseekbar , nhưng mình muốn hỏi chung chung luôn là sử dụng tất cả library trên github thì có bị cái vụ bản quyền không

Bạn phải xem lib đó có kèm theo file License không, nếu có thì xem nó dùng lic nào
Thông thường thì có
MIT
BSD
GNU
LGPL

Cái lib kia họ dùng apache
Của apache thì bạn cần đặt cái file lícense đó vào một vị trí mà dễ nhìn thấy trong product khi release đến tay người dùng là đc

1 Like

Nếu đấy là github cá nhân, không nhiều người dùng thì bạn nên gửi email để hỏi nhé, hỏi chính chủ cho chắc. Sau đó bạn có thể căn cứ theo email trả lời đó mà sử dụng.

1 Like

vấn đề bản quyền cũng rối rắm ghê, tưởng lấy trên github là pulic nên sử dụng thoải mái chứ , thank các bạn đã cho chút kinh nghiệm

Các điều kiện khi dùng đây:

chỉ có MIT là thoải mái nhất.
Trước làm freelance họ yêu cầu chỉ được dùng MIT -.-

2 Likes

Cái MIT cũng bình thường thôi @_@!

2 Likes

vậy kiếm cái MIT mà sử dụng không cần phải suy nghĩ nhiều

ý bạn là sao nhỉ mình đọc cái link bạn gửi mà ko hiểu

ý là có cái license tự do hơn: WTFPL =))

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?