Hỏi về tài liệu c++

Dạ, ai có tài liệu lập trình c++ không ạ, em xem mấy tài liệu kia in ra màn hình mà cứ khai báo thư viện iostream.h rồi còn không có cả không gian tên, chắc do chương trình lập trình c++ khác, cái tc++ anh chị nào có tài liệu mà học đc trên dev c hay code block chỉ em với

Search trên DNH cái đã nhé.

Anh ơi, em dốt tiếng anh, có tài liệu tiếng việt nào mà nó dùng trình biên dịch mà code block hay dev c hiểu được í, mấy tài liệu c++ cũ của thầy Phạm Hồng Thái hay thầy Phạm Văn Ất taonf dùng cái tc++ gì đấy xong code gì lại iostream.h với không có không gian tên. Mọi người giúp em với

Hi Trần Quang Sơn.

1. Tài liệu tiếng Việt đa phần đều cũ vì nhiều lý do. Tốt nhất bạn nên học luôn tiếng Anh theo các chuẩn mới.
  2. Code block hay Dev C là IDE bạn nên tìm hiểu thêm về nó.
1 Like

Tiếng Anh (đọc, viết) và lập trình là 2 yếu tố đi song song với nhau chứ không phải tách rời nhau. Nếu bạn lấy đó làm lí do thì bạn nên suy nghĩ lại về việc chọn nghề …

1 Like

Thì mới học lập trình c++ thì học căn bản thôi chứ, giống như c của thầy Phạm Văn Ất í, cần tài liệu như vậy thôi, chắc phải tài liệu tiếng việt chứ

Nếu bạn nói vậy thì bạn phải google phần mình cần thôi, chứ theo mình thấy những cuốn sách tiếng Việt tốt đa phần khá cũ rồi. Nhân tiện, việc học căn bản và đọc tài liệu tiếng Anh cũng là 2 vấn đề khác nhau đó bạn, bạn hoàn toàn có thể tìm hiểu 1 domain mới bằng tiếng Anh vì có rất nhiều tutorial cơ bản trên mạng giải thích tốt. Nếu có thời gian nên bắt đầu thói quen này sớm thì sẽ rất tốt cho bạn.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?