Hỏi về ngành An Toàn Thông Tin (ATTT)

Nhiều cái,ví dụ cấp 2 anh thích assembly thì anh học MASM thôi :))
Delphi cũng hay ,hồi trước anh cũng thích viết bằng delphi .. nhưng giờ chuyển qua chơi với C++ rồi ..
Ví dụ anh thích RE thì anh phải học về cryptography và assembly là các cái tối thiểu.
Hoặc là em thích pentest web app thì phải học các ngôn ngữ như php,javascript,etc rồi học các lỗ hổng bảo mật mà các chuyên gia đã tìm ra từ trước.

giờ em cũng đang tự cày python và PHP. chờ năm nữa đi học CCNA rồi CEH mấy thứ xem mình thế nào

Anh khuyên là không nên lắm.bản thân anh thấy giáo trình của nó cũng không hay,nó kiểu SKIDDIE MANUAL 101 :))

Viết game bằng pascal, lại còn lớp 9 nữa thì bạn thuộc dạng sừng sỏ đấy :grin:

Giống mấy ông mở kênh Hak5 :)) Skiddie 101

game vớ vẩn thôi ạ =)) em vẫn đang giữ mã nguồn này, anh chơi thử không hehe

Nói vậy thôi anh nghĩ em nên tự trải nghiệm và rút kinh nghiệm cho bản thân. Tự trải nghiệm và rút kinh nghiệm là cái rule duy nhất anh follow để có thể theo an toàn thông tin tới giờ :smiley:

1 Like

Bài trả lời của bạn rất hay , phản ánh đúng thực tế . Nói chung các bạn đừng ảo tưởng về giáo dục đại học ở Việt nam . Bạn sẽ học được rất ít về chuyên môn. Lấy ví dụ bạn học ATTT sẽ có các học phần giống CNTT đến 90% . Bạn phải tự học là chính mặc dù đến khi học DH mới bắt đầu học tôi cho là muộn , vì nó qua cái tuổi “vàng” mất rồi.

Bạn xem lại cmt của bạn ở trên đi rồi hãng nói lại nhé :slight_smile:

Mình đang học attt ptit sang năm là năm thứ 4 . Bạn yên tâm là ns học attt nhưng kiến thức đủ để bạn làm việc như ngành cntt. Còn attt thì bạn dam mê hay không thôi ?

1 Like

không biết bạn đang nói về ngành mấy ngành vớ vẩn của công nghệ thông tin tại việt nam là gì ?

em cũng học attt ptit a ạ. e mới năm 2. mà kiến thức lập trình e còn kém quá. lo sau này quá a ạ :3

Ê đang đăng kí học ngành attt mọi người cho e lời khuyên học đại học công nghệ thông tin hay học viện kĩ thuật mật mã

sao vậy anh, em củng dang học ATTT.tại em mới năm nhất

bạn giải thích rõ hơn đc ko ạ mình cũng đag định vào ptit học ATTT mà đọc mấy cái bình luận hoang mang quá

như cntt luôn hả bạn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?