Hỏi về lương khi nhảy việc

Như tiêu đề, em muốn hỏi về lương. Em sinh năm 96 ra trường được 1 năm. Cho em review lại quá trình khổ ải của em :smiley:
Năm 3 đại học em có đi học 1 khóa 3 tháng ở trung tâm về Java core và Spring.
Năm 4 em đi thực tập 6 tháng ở công 1 công ty fintech.
Sau đó em thực tập ở 1 công ty outsource cho Nhật và làm luôn ở đó đến bây giờ.
Công nghệ thì em biết java core, spring boot, hibernate, jpa, database Oracle cũng tương đối. Mô tả về trình độ cũng khó cụ thể thì chỉ có 2 chứng chỉ Oracle Certified Professional Java SE 8 Programmer I và II cách đây 5 tháng.
Em được hưởng lương 10 củ. Em đang muốn nhảy việc và mong muốn deal lương 15 củ thì có hợp lý ko ạ !
Em thấy em ra trường chưa lâu nên cũng bị dìm giá lắm ạ !!

Nó tuỳ chỗ bạn ứng tuyển.
Giàu thì 2 chục cũng được chứ nghèo thì 10 cũng out nhé.

3 Likes

Bạn đang làm cty outsource cho Nhật là lợi thế. Tôi khuyên bạn nên ở lại tối thiểu vài ba năm để học hỏi.
Nhật họ chú trọng chất lượng và chuẩn mực, những thứ hay bị xem nhẹ, nhất là cty Việt Nam.
Tiền lương không phải lúc nào cũng là ưu tiên khi nhảy việc, cẩn thận tự bạn làm xấu CV của chính mình.
Thân

2 Likes

Biết đâu đấy em sẽ nhảy sang 1 công ty outsource của Nhật khác !
Tiền đối với em không phải là ưu tiên số 1 mà là ưu tiên số 2 ạ !
Em có mục tiêu, em chia tay nhiều người phụ nữ vì em muốn tìm người phụ nữ đích thực cho cuộc đời mình ạ !
Cảm ơn anh đã góp ý

Cũng chưa hẳn mà đó có thể là dấu hiệu cho thấy bạn có yêu cầu quá quái dị chẳng hạn. Anyway, bạn chuyển việc quá nhiều và quá nhanh cũng là tiêu chí để cho thấy bạn không trung thành với công ty nên nhà tuyển dụng cũng e ngại bạn hơn

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?