Hỏi về lộ trình học làm app

Em chào mọi người ạ!
Hiện tại em đã học về lập trình hướng đối tượng, ngôn ngữ em đang học là C#. Mọi người ai có kinh nghiệm có thể cho em xin về lộ trình học desktop-app, web-app, mobile-app được không ạ? Em đang khá băn khoăn chưa chọn được 1 cái cụ thể để học và cũng không biết nên bắt đầu từ đâu. :((

Em thử google search xem đi !!

2 Likes

Em tra gg, có đọc nhiều bài của nhiều trang nhưng mà họ ghi chung chung lắm anh. Chỉ ghi đại khái làm quen thêm cái này cái kia, còn muốn được biết rõ lộ trình học cái gì đầu tiên thì phải mua khoá học anh ạ. Ví dụ em muốn học mobile-app thì họ lại không ghi rõ ra nên học từ cái gì tới cái gì :(( Nên em mới up bài để xin các anh chị đi trước cho lời khuyên, được các anh các chị vạch lộ trình ra cho thì càng tốt ạ <3

Bạn có thử search bằng tiếng Anh chưa? Thật ra mình nghĩ nếu chịu khó search thì sẽ thấy thôi.

5 Likes

Mình nghĩ là ban đầu bạn nên học với cái công nghệ Windowform của Visual Studio C# mặc dù đây là công nghệ cũ nhưng nó khá dễ tiếp cận.Bạn sau đó có thể sử dụng nó để làm dần dần 1 số dự án phần mềm cơ bản rồi bạn sẽ có tư duy lập trình thì bạn học cái gì sau thì nó cũng dễ hơn

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?