Hỏi về link xem các bộ phim Mỹ (có hoặc không engsub)

Hi mọi người,

Mình hiện tại đang tìm những bộ phim Mỹ để luyện nghe tiếng Anh. Nhưng khi search thì không thấy những link nào chiếu full movie.
VD: Khi search Captain America Winter Soldier, thì nó ra những link trailer hoặc đoạn ngắn chứ không có link nào full movie cả

@Các_thánh_cày_phim_Mỹ

Bác có thể tìm và tải trên torrent + tải thêm engsub :v

HD Online ấy bác, đa số các bộ phim đều hỗ trợ song ngữ: Tiếng Việt vs tiếng Anh, nhưng có điều hay quảng cáo. Nếu 1 tháng bác chịu khó bỏ 40k nạp vip thì ko có quảng cáo nữa. :grin:

:)) Lên KissCartoon.me coi The Amazing World of Gumball, Adventure Time.
Ngoài ra có phim hoạt hình dài nữa.
Bao hay :v

Còn ko thì mình làm hải tặc chút. Lên mấy trang torrent như 1337x.to kiếm phim và tải :smiling_imp:

1 Like

Hay đấy anh ! Nhưng em xem phim hoạt hình bằng tiếng Anh thấy nó ấy ấy sao ấy =))
Cảm giác giống như cái miệng nhân vật hoạt hình nó không uyển chuyển như cái miệng diễn viên trong phim thật nên nhiều cái không biết và không đoán được :smiley:

Thì sơ sơ coi Doreamon lồng tiếng Việt, có nghe được chữ nào đây :joy:

1 Like

Nhưng bù lại tốc độ nói khá chậm và phát âm khá dễ nghe :wink:

2 Likes

CHo em hỏi phải chọn gì tiếp anh ?

Mà bạn tải bittorrent hoặc utorrent về chưa đã :smiley:
Nếu chưa cài thì cài 1 trong 2 trc đã.
Sau đó nhấn Magnet Download (ko thôn qua file .torrent) hoặc torrent download để down về file torrent, su đó nhấn chạy file.
Cái trình download torrent hiện lên chọn đường dẫn rồi nhấn OK là nó auto download.
Down xong nó thông báo thì mình mở lên coi th :smile:

2 Likes

OK, em làm được rồi !

Cho em hỏi nhỏ là sao cái địa chỉ lấy torrent … gì gì ấy nó nhiều thế nhi ?
Em search thì ra kickasstorrents.so hoặc kickasstorrents.to … giờ cái địa chỉ 1337x.to nó lạ hoắc à =))

P/S: Mà sao nó nặng tới gần 2GB dữ vậy anh ?

Torrent client nào mà nặng 2GB? ô-o
Có phim bạn down nặng 2GB còn đúng :smiley:

Còn torrent là một hình thức chia sẽ file dựa trên phương thức P2P.
Tức như 100 người có file X này, mình download X thì thực chất đang copy dữ liệu từ 100 người kia vào máy tính.
Vậy nên có ưu điểm là ko cần phải ngồi chờ down xong mới đc đi ngủ (tức đang down tắt máy mở lại vẫn down đc tiếp), mất link, …

Còn mấy cái link kickass kia là fake đấy Khuyên ko nên xài vì có thể dính malware. Vì Kickass nó die rồi.

1 Like

Đúng rồi anh. Phim mà nặng 2GB chắc dài lắm :cry: Em nhớ Captain America Winter Soldier có dài tới mức nặng 2GB đây nhỉ ?

Quéo queo quèo, giá như em nghe được câu này trước khi bấm vào nút Torrent Download … :cry:

Nhưng lúc bấm Download, nó kêu registry 1 account nữa mới cho down nên chắc không dính đâu anh nhỉ? Ngoài ra, em còn có Kaspersky mà :smiling_imp:

=> KHẨN CẤP: Bây giờ vô Facebook hết được rồi anh ơi :sob: nó cứ load mãi

Thử ping facebook thì nó ntn

1 Like

:)) Có phim HD nó nặng cỡ mười mấy GB kia kìa.
2GB là thuộc dạng làm nhẹ bớt r ấy.

Thôi xin phép dừng nhé. off-topic mất rồi :smiley:

2 Likes

Mà anh ơi, trên kisscartoon.me ấy, videos của nó không có engsub thì nhiều đoạn mình không nghe thấy được phải làm sao anh?

Cái đó buộc phải nghe thôi. Chứ ko có sub thật. ~.~
Mà down phim về mà quên chỉ trang tải sub :smiley:
subscene.com

2 Likes

rất hợp với nhu cầu của bạn :smiley:

3 Likes

Mình hay cày mấy cái TV shows ấy, kiểu nó lắm tập nên cái lượng từ vựng nó lặp lại nhiều => nhớ lâu hơn :V

sub thì đây có hết: http://subscene.com

mình mới cày hết TWD, GOT, Breaking bad, Gotham :V giờ trình độ có thể xem sub eng khá ổn, nhưng mà bỏ sub ra thì vẫn chưa ăn thua, hiểu được cỡ 30% thôi ak :frowning:

Cơ mà topic này k ổn lắm :thinking: diễn đàn k ủng hộ việc vi phạm bản quyền nha :sweat_smile:

The Walking Dead ?

Viết tắt từ gì anh nhỉ ?

Em đâu biết. Thấy mấy anh trên kia chỉ thì làm theo thôi :sweat_smile:

1 Like

GOT = Game of Thrones - Trò chơi vương quyền :v

3 Likes

Cơ mà em thấy TWD nó giống series phim kinh dị chứ đâu phải TV Shows anh nhỉ :sweat_smile: @thanhmssl10

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?