Hỏi về kì thi tuyển fresher C/C++/Embedded của fsoft

Mọi người ơi cho em hỏi chút, như tiêu đề. Em định xin ứng tuyển ở cái này, nhưng em học khoa CNTT, ko biết tí gì điện tử luôn, liệu có vấn đề gì ko nhỉ? Em hơi lo về bài kiểm tra đầu vào thấy nói đến cả kiến thức về embedded mà em ko biết gì.
Có ai từng vào fsoft ở vị trí này ko cho em xin chút chỉ dẫn về phần thi tuyển đầu vào.

1 Like

Em có ông anh mới pass xong. Ổng bảo họ hỏi về Pointer, OOP, và 1 ít xử lý tín hiệu số.
Em cũng đang học CNTT và học nhúng linux, anh cho em xin fb để xách dép cho anh với :v:

1 Like

xử lý tín hiệu số ah, mình chả biết tẹo nào về nó cả
um anh đk vào fresher thôi, mai test qua rồi có gì nói tiếp :joy:
chưa kể test tiếng Anh thì mình cùi bắp, chả biết qua ko nữa

1 Like

A cho e xin fb với. E cũng giống anh, học cntt mà theo nhúng, có gì cho em xách dép theo học với an :)))))

làm Entry test thì k khó đâu. Thi xong phỏng vấn lúc đấy mới khoai

haiz, đi test về, ngoại trừ đề tiếng Anh mình khá là ngốc, còn thì bài kia cũng ko đến nỗi nào
1 lát sau 1 anh quản lý + 1 bạn trẻ pro nào đó đi vào (chỉ nói chuyện thôi) hỏi cả đám vài câu mà cả đám hoa mắt chóng mặt luôn.
nói chuyện trực tiếp khó ghê cơ

1 Like

Hỏi j thế anh ? Nói những gì thế ạ? Mà anh học nhings linux hay lập trinh cho MCU thế ?

um cái vấn đề trên thì mình biết rồi
giờ lại muốn biết là: biết mỗi C++ (cỡ cơ bản) thì liệu có làm nhúng dc ko nhỉ? chẳng biết 1 tí gì về chip hay mạch điện tử cả.

1 Like

A biết dùng linux k ? BIẾT makefile Cmake shell scrip k? Các giao thức uart usb … hay đọc dsc data sheet là làm đc r k cần điện cũng code đc.

ôi trời, thế thôi anh từ bỏ đây. Ko biết cái nào trong những cái em kể luôn

C/c++ vào fpt.ngoài nhúng ra họ còn tuyển mảng nào nữa k nhỉ

Có lập trình hệ thống nhúng cho vdk nữa thì phải.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?