Hỏi về code c phần danh sách liên kết

Hiện tại em có 1 bài tập nhóm về nhà làm với chủ đề game ai là triệu phú. bạn trường nhóm có phân ra từng hàm cho tụi em mà em không biết nên bắt đầu từ đâu. cụ thể em có từng này dữ liệu:

struct Cauhoi
{
    char cauhoi[1000];
    char phuonganA[500];
    char phuonganB[500];
    char phuonganC[500];
    char phuonganD[500];
    char dapAn[2];
};
struct Node 
{
    Cauhoi data;
    Node *link;
};
struct List 
{
    Node *first;
    Node *last;
};
void ShowGoiDien(Node *p, int cau) // *người chơi sẽ gọi điện nhờ tư vấn trả lời câu hỏi, đảm bảo tư vấn đúng)*
void TienThuong(int cau, bool stop)// *(hàm sẽ thông báo só tiền người chơi nhận được theo luật chơi)*

em h nên viết như nào được ạ?

Hi Tuấn Anh
Hàm show gọi điện thì hiện đáp án đúng lên. Hàm tiền thưởng thì hiện tiền ứng với các mốc hoặc nếu bị sai thì nhảy về mốc gần nhất.

1 Like

Câu ShowGoiDien liên quan đến tìm kiếm giá trị của một phần tử trong danh sách liên kết
Câu TienThuong thì không liên quan đến cái danh sách liên kết kia, mối quan hệ giữa số câu và tiền thưởng không liên quan đến nội dung câu hỏi.

1 Like

bạn cho minh hỏi thêm là hàm gọi điện làm sao để xuất đáp án ra đc ạ? vì có rất nhiều câu hỏi random nữa ạ.

Câu hỏi phải có đáp án trong đó sẵn rồi chứ bạn :slight_smile:

Nên bổ sung random ABCD, tức là A hiện lên màn hình có thể là slot D của struct.

1 Like

Hi Tuấn Anh.

1. Bạn hỏi lại người thiết kế xem yêu cấu chính xác là gì. Không nhầm là đầu vào hàm đó của bạn là Node* p là câu hỏi trong đó có đáp án luôn.
1 Like

Cảm ơn mọi người góp ý. Em làm được rồi ạ.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?