Hỏi về cách viết bài đúng chuẩn

Em đã đọc nội quy nhưng em có ý như thế này:
Em có đăng trọn vẹn 1 bài tập với 22 yêu cầu và hỏi 5 yêu cầu cuối chưa làm được trên cây nhị phân c++ và bị gắn cờ ( vi phạm nội quy DNH ) , sở dĩ em đăng đầy đủ như vậy để em hỏi vì biết đâu yêu cầu em đang cần hỏi có thể tận dụng được các yêu cầu ở trên ( giống như yêu cầu 1 là kiểm tra số nguyên tố mà yêu cầu 2 là in các số nguyên tố từ 1 tới 100 thì có phải tận dụng được hàm đầu k ạ? )
Trên đây là ý kiến riêng của em mong mọi người góp ý
Em xin chân thành cảm ơn

Chắc người gắn cờ bạn tưởng bạn nhờ làm bài giùm mà quên đọc hết câu hỏi.
Mình có đọc qua cũng thấy bạn hỏi xin ý kiến 5-6 câu trên 22 câu đó. Giờ tìm lại bài bạn thì mất tích luôn rồi @_@

4 Likes

Yêu cầu 2 tính bằng cách khác nhé bạn :slight_smile: làm hàng loạt thì cách tốt nhất thường sẽ khác với làm đơn lẻ.

Thực ra nếu bạn không tự rút gọn được các yêu cầu cần thiết thì dễ bị xóa bài…

1 Like

Dạ cũng tại em chưa biết cách hỏi mà đúng quy định,anh Đạt gắn cờ rồi,lát em sửa lại bài

Mình hiểu nhưng giờ học tới cấu trúc dữ liệu và giải thuật rồi nên mình muốn hàm càng ngắn càng tốt và ưu tiên việc tận dụng các hàm trước.Bạn nói đúng ai kêu mình không rút gọn bài cơ chứ :stuck_out_tongue:

@_@ vậy chắc hiểu nhầm rồi (hoặc do bạn trình bày chưa kỹ) và bị tưởng là bạn xin code

Nói chung mình nghĩ bạn nên đưa câu hỏi cần giúp ra trước, sau đó những cái gì liên quan thì đưa ra sau sẽ đỡ rối hơn nếu phần đó dài quá. Và nhiều người đọc ngay phần đầu sẽ biết bạn cần gì ngay

4 Likes

Lập tức edit :stuck_out_tongue: cảm ơn bạn đã chỉ bảo

Thực ra ko có tiêu chí nào là code ngắn cả :slight_smile: có dễ đọc, cô lập đúng mức, chạy ngon/ít mem, license, …

2 Likes

Mỗi người mỗi khác bạn à,thầy mình yêu cầu ngắn gọn xúc tích dễ hiểu
Giống như bên lập trình cấu trúc , ví dụ kiểm tra số nguyên tố mình để kiểu int ( 1 là số nguyên tố,0 là ngược lại ) nhưng sang lập trình hướng đối tượng thầy gõ cho u đầu và bắt dùng kiểu bool :stuck_out_tongue:

Hi Nguyễn Văn Vương.
Xin lỗi bạn nhé mình khồng đọc kỹ nên đã flag bài của bạn. Bạn up lại yêu cầu và code đã làm lên để mình chuộc lỗi cái @_@!

1 Like

Chuộc lỗi thì không dám,mình đã giải quyết được thêm vấn đề c và đang nghiên cứu tiếp tục triển,bạn có thể giúp nếu rảnh :))
Bài tập

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?