Hỏi về biên dịch c++ bằng atom

Mình tìm kiếm trên mạng tì thấy có package gpp-compiler giúp ta dịch và chạy c++ bằng atom. Nhưng sau khi làm theo hướng dẫn thì khi compile lại báo lỗi không gọi được gpp mặc dù em đã add path và thử compile bằng cmd thành công rồi. Mình mới tập sử dụng atom mong được các cao nhân giúp đỡ.

mình có hỏi ngu quá không ? mọi người vào khai sáng cho mình với :frowning:

Câu hỏi cụ thể rõ ràng đấy chứ. Có vẻ như là lỗi config hoặc là lỗi của package này rồi. Do g++ đã được add vào trong path rồi, có thể compile ở ngoài tốt rồi.

1 Like

em nghĩ không phải lỗi package vì cài này có hơn 55k lượt tải + search google em không tìn được ai có lỗi tương tự. nếu nó là lỗi do package thì đáng ra nó phải phổ biến và cũng phải được fix từ lâu rồi. có thể là vì em còn thiếu một vài bước cài đặt nào đó nữa hi vọng sẽ tìm được cao nhân nào đó có thâm niên code c++ trên atom

atom mới ra, chắc không có mấy “thâm niên” đâu :smiley:

1 Like

Sau khi add path bạn đã khởi động lại atom chưa? Nếu vẫn ko được bạn thử mở atom với quyền admin xem được không nhé

3 Likes

ồ hóa ra phải restart atom =)) mình ngáo quá cảm ơn bạn đã khai sáng cho mình :joy:

3 Likes

Cho e hỏi với, e chạy code này trên devc thì bình thường nhưng chạy như này lại k được, con trỏ e cấp phát động như này sai ạ, tại e thấy xóa dòng đấy đi lại chạy bt

nó báo lỗi gì hả bạn ?

nó k báo lỗi nhưng chạy không hiện gì cả, có mỗi dòng chữ ấn phím bất kỳ xong tắt

mình chạy vẫn bình thường

e chạy lại cũng được rồi ạ, thanks bác

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?