Hỏi về android studio, android emulator và ARM64

XIn chào mọi người

cho mình hỏi về hai file này là Arm64 và HAXM (để chạy android emulator) ạ và làm sao để cài đặt hai cái này

mình xin cảm ơn

Vẫn ko hiểu câu hỏi của bạn, tại sao bạn phải care mấy điều tiểu tiết này trong khi chỉ cần install AS thì nó sẽ có các hướng dẫn chi tiết để cho bạn làm theo step by step để có emulator mà chạy.
Cogn cách install AS thì tuự search thôi.

2 Likes

vì mình cài không được, mỗi lần cài HAXM là đều bị lỗi

vì khi chạy nó đòi HAXM mới chịu chạy

cài trên AS không được, nó toàn hiện cái link trên github, kêu tải phải down xuống để cài mà vẫn không được

Thử bật Hyper-V, VT-x chưa bạn?

vào windows feature on off đúng không, mình vào rồi nhưng không thấy nó hiện ra Hyper-V, VT-x

Bạn cho mình biết bạn đang dùng CPU nào để mình kiểm tra xem CPU đó có hỗ trợ chạy giả lập không.

mình dùng AMD ryzen 3900x

Đọc đến đây thì ngừng được rồi nha mọi người.
Đến cả cái gì dùng cho việc gì bạn ấy còn ko chịu đọc thì kêu người khác support sao được?
Mà mình ko đến nỗi ko cho cái cần câu, ít ra bạn cần đọc xem HAXM dùng cho cái gì đã.

vâng không có cái dùng được hết, tui install tất cả rồi mà không chạy được

Chúc bạn may mắn lần sau nhé, nói thì ko đầu ko đuôi.
1/ Khi hỏi thì mô tả cụ thể vấn đề.
2/ Những gì đã thực hiện.
3/ Hình ảnh cho step 2.
4/ Hình ảnh cho lỗi nếu có.

Bạn vào windows feature on off rồi tick vào ô Windows Hypervisor Platform. Intel với AMD khác nhau lắm bạn, Hyper-V và VT-x là dành cho chip Intel. Nếu chưa được thì thử vào bios bật ảo hoá lên. Chưa được nữa thì mời bạn tham khảo link này: https://developer.android.com/studio/run/emulator-acceleration#vm-windows-whpx. HAXM vốn là phần mềm của Intel chứ không phải là AMD

2 Likes

cách vào bios là cách duy nhất làm được, cảm ơn bạn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?