Hỏi môi trường làm việc tại FPT Software

Chào các bạn,
Mình mới đậu vào Fsoft vị trí tester. Các bạn cho mình hỏi môi trường lv tại Fsoft thế nào, có training, đào tạo cho nhân viên mới ko? Mình làm dự án cho Nhật thì có OT nhiều ko?

1 Like

Bên voz có 1 post review các công ty IT, có FSoft mà bạn đang quan tâm đó.

1. Fsoft:
  • Quốc gia: Việt Nam

• Vị trí: Khu công nghệ cao Q9

• Môi trường làm việc:
    Giờ giấc thoái mái, linh động
    Không khí trong team: bựa
    Giao tiếp tiếng Việt
    Không gian: như bao văn phòng khác
    Internet: tẹt ga, down virus về chắc cũng đc

• Cơ hội học tập và thăng tiến:
    Fresher thì éo biết , nhưng có exp vào thì deal đc lương ngon, có cơ hội đi onsite ngay

• Chuyên ngành phù hợp: Quất hết từ Win qua Nux, C qua Ja, …

https://forums.voz.vn/showthread.php?t=4044158

1 Like

mình đã làm fsoft cả thị trường nhật và tây rồi
thì mình có nhận xét như này

1. thị trường nhật :FSU2
    nói chung là mình thấy nhiều việc tay to lắm .ngồi chụp ảnh màn hình là hết ngày rồi .mà bạn vào dự án nào odc hay osdc chứ chạy theo kiểu dự án thường thì hay ot lắm .nếu bạn làm ở hà nội trên hòa lạc thì ot on là chuyện thường
    2.thị trường nói tiếng anh :FSU1 và DTL
    hai đơn vị này theo mình thấy là ngon nhất fsoft . làm nhiều dự án ngon sử dụng công nghệ mới .và đặc biệt là code phải tự động não nhiều hơn .ko như nhật,nhật nhiều cái cõ mẫu hết rồi .
    3.FGA và FSG
    một đơn vị làm về nhúng và tài chính .mình chưa làm nên chưa dám chém
    fsoft giờ mình thấy các đơn vị trừ fsu2 ra thì đa phần là chuyển qua hướng domain để kinh doanh rồi
  2. Có mảng cho đi thuê người
    onsite ở khách hàng như VP bank hay fujitsu
    Fsoft có dự án 35 củ đô mà nghe nói dev 1 ra trường vào làm đa phần là copy past
3 Likes

Nói chung thì fresher ở fsoft có training trong 3 tháng. Trong 3 tháng đó bạn được làm bài tập, kiểm tra lý thuyết, học cái bài học của công ty. Nếu trong thời gian đó bạn được trainer đánh giá tốt thì mức lương sẽ cao hơn (khoảng 7 triệu)
@Do_Nhien còn làm bên fsoft không thế? :laughing:
Làm cho bên Nhật nó kĩ lắm, bạn mình làm cho dự án của Nhật OT, ON là chuyện bình thường. Còn mình thì chưa :laughing:

1 Like

làm migration hoàn nên chúng ta ko thuộc về nhau rồi ấy ạ .max lương fresher là 8 củ mà ông

làm cho nhật cũng nhiều code mẫu vãi ấy nhỉ

1 Like

Nếu làm fsoft thì nên vào FSU1 và nên xin assign vào dự án dưới 10 người thôi , lúc đó bạn sẽ được học hỏi nhiều hơn , dự án to thì thường được mấy anh tech leader làm template hết rồi , nên dev 1 vào dự án to toàn làm task if else là chủ yếu chứ chả học hỏi được nhiều gì đâu .

2 Likes

chuẩn bác .em làm fsu1 thấy ngon hơn hẳn fsu2 .làm hà nội đi lại cũng tiện hơn nữa

1 Like

Hi bác,
Không biết bác còn hoạt động trên này không.
Mình mới được offer dự án đi Đức của FSOFT Hà Nội.
Nói chung cũng khá phân vân do nhiều tiếng xấu quá :)), bác cho mình hỏi qua bên đó có cái lợi cái hại nào, với trợ cấp công ty ntn không :smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?