Hỏi cách ghi lại âm thanh hệ thống trong Android (cụ thể ở đây là Android x86) mà không cần phải ghi cả âm microphone

Ok dạo này mình thích cái game kia quá nhưng trên cái điện thoại android của mình thì không bật đồ họa max setting được, với lại mình muốn ghi hình game. Cho nên mình cài Android x86 lên laptop. Và thế là max setting.
Và giờ mình mới nhận ra là Google họ có chính sách cấm các phần mềm bên thứ 3 (có lẽ là trừ Google Play Games chính chủ ra) ghi lại âm thanh hệ thống, kể từ Android Kitkat hay sao ấy. Cho nên tất cả các phần mềm ghi hình trên Google Play đều phải ghi âm thanh thông qua… Microphone :sweat: (Samsung là dòng điện thoại duy nhất bây giờ có phần mềm ghi được âm thanh hệ thống – Game Launcher chính chủ Samsung, Mobizen; Mình xài Samsung, nhưng mình muốn ghi hình trên Android x86 cơ).
Mình đã thử nhiều cách, các cách khả thi mà mình đã thử:

• Dùng Google Play Games: không hoạt động trên Android x86;
  • https://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2422061 : không hoạt động (quá cũ);
  • Internal Audio Plugin + RecMe : Audio Plugin không hoạt động;
    :sob:
    Trước khi mình dùng cách cuối cùng là mua bộ chia cổng 3.5mm + dây AUX để nối từ audio output sang mic input, thì có bạn nào biết cách nào khác không, liệu trên Android có thể làm được điều gì đó giống như chức năng Stereo Mix trên Windows không :confused:

up :disappointed:

1 Like

Chỉ còn 1 cách là bác mua tai phone của Mobizen trên Amazone về gắn vào xong xài ứng dụng của Mobizen nha. Giá 25$

Bác đọc không kĩ rồi, mình nói tới Android x86 trên PC nhé.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?