Học tiếng anh hiệu quả với Effortless English

Như các bạn đã biết thì Anh Văn hiện h là một trong những nhu cầu tất yếu của mọi ngành nghề không chỉ riêng công nghệ thông tin của mình. Và làm sao để có thể học Anh Văn một cách hiệu quả???
 Mình có thấy một topic trước nói về việc học tiếng anh qua BBC nhưng mà với những người không biết bắt đầu Anh Văn từ đâu hay còn chưa rõ phương pháp học hiệu quả thì việc học qua BBC quả là một việc khó khăn. 
Vậy nên mình muốn giới thiệu với một người một phương pháp học Anh Văn không mới nhưng hiệu quả. Đó là Effortless English.

Website: http://effortlessenglishclub.com/
Việc học thử hoàn toàn miễn phí, bạn chỉ việc đăng ký email, họ sẽ gửi bài mỗi ngày cho bạn. Và mình cũng nói sơ qua cách học này.
Những thứ bạn sắp được biết chỉ là phương pháp, không lý thuyết, không bài kiểm tra và nó sẽ cho bạn những bất ngờ. Cách học của họ đơn giản chỉ qua việc nghe và nói, 1 trong 7 quy tắc của họ là đừng bao giờ mua sách ngữ pháp, tại sao thì bạn đăng ký xem video sẽ rõ hơn. Mình chỉ giải thích sơ qua, khi chúng ta còn nhỏ, ba mẹ dạy ta tiếng việt bằng cách nói “ba” , “má”, chúng ta nghe theo và biết rằng đọc như thế, lớn lên tý có thể nói chuyện 1 tý, không thông không chuẩn nhưng mà ổn, và xin thưa là trong quá trình đó không ai mua sách về phân biệt chủ ngữ blah blah ra để dạy con trẻ cả, những thứ bạn học được chỉ qua nghe nói,tất cả hoàn toàn tự nhiên và còn rất nhiều thứ mà mình không biết diễn đạt sao cho các bạn hiểu được như mình hiểu ý người ta.
Tại sao không nên chú trọng ngữ pháp:

1. Khi giao tiếp một ai đó nói, bạn phải đáp lại ngay, bạn không thể cứ bắt người ta đợi vài s để bạn suy nghĩ mình dùng thì này có đúng không, từ này đi với từ kia có hợp không @@.
  2. Những thứ trong sách bạn học không bao giờ đúng với thực tế.
    VD:
    A: Hello
    B: Hi, How are you?
    A: I’m fine. How are you?
    B: I’m great.
    Ngoài đời nó không như vầy, các bạn có thể lấy như cách mình dùng tiếng việt vậy, bạn gặp một đứa bạn, bạn có nói “xin chào”, hay là bằng vô số cách gọi khác.
    Mình sẽ tạm dừng ở đây, ghi nhiều nữa sợ không ai đọc, thông tin thêm có thể vào trang “http://effortlessenglishclub.com” để xem, à và mình nhớ có lần giám đốc cái phần này có tới Hà Nội, và ở Hà Nội cũng có một club về học tiếng anh theo kiểu này khó hơn 100 người tham gia :slight_smile:
10 Likes

Hay quá anh ơi. Em cũng đang học

3 Likes

Bạn nào quan tâm thể download bộ giáo trình này về học nhé :slight_smile:

Tải Effortless English

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?