Học python để auto Termux?

Chào mn. E muốn học cách viết file bot.py… .bằng app Termux trên điện thoại để auto trong Telegram thì em cần học những phần gì ạ?
E mới bắt đầu nên chưa biết gì cả.

Anh xin nhận xét về cái topic cũng như ý tưởng của em như sau.
Thứ nhất, cái title và nội dung em hỏi nó chẳng liên quan gì với nhau cả, em hỏi

trong khi đó title của cái topic này là “Học python để auto Termux?”, liên quan gì không?

Thứ hai, em đặt tên topic không nổi bật thành ra là chẳng ai tới comment cả, chắc là tại em là người mới, anh thấy cái dòng:

This is the first time Trịnh Trọng Nghĩa has posted — let’s welcome them to our community!

là anh biết. Anh có để ý tới cái topic này rồi, cơ mà bận quá nên không qua comment được, đến khi quay lại mà vẫn chưa có ai qua comment cả.

Thứ ba, cái ý tưởng của em sẽ chẳng bao giờ thành hiện thực được đâu :rofl:. Chẳng ai lại đi lập trình trên đt cả? Vì sao ư? Vì đt thoại vốn không được thiết kế để lập trình, ngoài ra cả hđh của Android và iOS đều bị giới hạn rất nhiều thứ thành ra là càng không phù hợp để lập trình.

Thứ tư, dựa vào nội dung câu hỏi thì anh đoán em đang muốn auto app Telegram? Nếu thế thì em hãy tìm hiểu về ADB - Android Debug Bridge, rồi dùng nó, kết hợp với python(tất nhiên là code trên máy tính).

1 Like

Cảm ơn anh :rofl:. Không có kiến thức nên e hỏi đại vậy kk

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?