Học lập trình ra trường xin việc trái ngành có khó không?

Các anh chị đã ra trường rồi cho em hỏi là học chuyên ngành công nghệ thông tin ra trường xin việc trái ngành khó không ạ? Em hiện đang sv năm 4 ngành CNTT của một trường ĐH ở TPHCM. Chắc mọi người sẽ chỉ trích khi đến giờ này mà em nói rằng em không phù hợp với ngành, nhưng sự thật là vậy, hic. Em đang thực tập tại một công ty, mà em thấy rằng mình không có đam mê với lập trình. Mặc dù nếu code thì em vẫn code được nhưng do tư duy chậm nên để giải quyết 1 vấn đề em thường mất rất nhiều thời gian và sức lực so với các bạn khác, nên em cảm thấy rất căng thẳng và áp lực. Với việc không có đam mê nên em cũng không dành nhiều thời gian tìm hiểu, cập nhật kiến thức mới. Em sợ sau này ra làm công ty chắc được thời gian đầu thôi, về sau sẽ bộc lộ những khuyết điểm. Nên em tính đường cố gắng lấy tấm bằng ĐH rồi ra trường xin 1 công việc văn phòng nào đó nhẹ nhẹ hơn lập trình chút (làm lập trình chắc não em quá tải mất , sức em nhiêu đó thôi ^^). Nên anh chị nào có làm trái ngành chia sẻ em với ạ. Em cám ơn!

Xem thử clip này https://www.youtube.com/watch?v=2PnrRyu3fWg

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?