Học lại ngay năm nhất

Mình học ở đh nha trang nhành ngôn ngữ anh. Năm nhất nên nghĩ mọi thứ khá đơn giản cộng vs ham chơi nên đã nghĩ rất nhiều buổi học. Đến khi cô thông báo thì cho mình học lại. Tầm 4 5 môn j đó. Bh mình đang rất hoang mang và stress bạn nào có kinh nghiệm rồi cho mình vài lời khuyên.

1 Like

Đăng ký học lại ngay thôi bạn ơi :slight_smile:

2 Likes

Như bạn @kienonline19 nói, học lại, nhưng lần này bạn cần thay đổi cách bạn học/chơi. Thường thì giáo dục đều bỏ qua hay chỉ đưa cảnh báo cho sai lầm đầu tiên. Cho đây là một bài học và đừng lặp lại nó trong tương lai là được.

7 Likes

Bớt yasua gank team 15gg lại thôi =)) đây là do mình nghỉ học nhiều quá nên thi lại chứ có phải tại mình ngu đâu mà stress

2 Likes

m cũng đang cày sml để ko trược lại đây, thôi lần sau chịu học tý là đc

Với lại đây là ngành mà mình ko thích. Mình chỉ theo quết định của ba mình. Đậu vào ngành NNA theo mình chỉ là may mắn khi thi thpt điểm av của mình có 4 đ. Bh mình đang trong trạng thái bất định. Ba mẹ rất kì vọng về mình nói học lại như v chắc bame mình sẽ giận

Thế này thì khó mà chịu nổi nhiệt, học cả văn học nữa.

2 Likes

có gì đâu bạn năm nhất là để vui chơi đấy thôi , bạn ngĩ học nhiều và học lại là chuyện bình thường mà. Quan trọng bạn rút được kinh nghiệm gì về việc này cho mình ! Bạn nên cân bằng thời gian mình lại nhá…

Cứ an tâm học lại thôi bạn, chỉ mệt thôi chứ không có gì đâu. Hồi hết năm nhất mình rớt tới 8 môn lận.
Bây giờ học lại mệt vkl ra.
Bạn gán đi học đều đều trả từ từ 1 kì, 1 môn cho nó nhẹ đỡ mệt. Đừng có ham trả nhah hay gì rồi đăng kí nhiều quá học không nổi lại rớt thêm nữa thì khổ.

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?