Học Duy Tân hay Bách khoa Đà Nẵng

Nguyên 1 năm đầu rảnh có học gì nặng đâu b, nếu chưa giỏi thì năm đầu cày thì sẽ giỏi thôi, chỉ sợ chưa giỏi mà cũng k chịu học thì mới sợ

1 Like

Mình khuyên bạn nếu đã thích học cntt thì nên vào bk chọn clc, học phí cũng ngang ngang cmu thì phải. Vì mình nghĩ bên bk vừa dạy ngôn ngữ vừa dạy tư duy nhiều hơn, để ra trường ngoài code ra, bạn có thể làm những thứ cao hơn, hoặc dễ lên project manager hơn, còn bên duy tân thiên về học ngôn ngữ hơn, thực tế hơn, chủ yếu đào tạo sv ra trường có việc làm.

1 Like

ban học bk à :smiley:

1 Like

hiện tại mình đang học bk và cũng có thời gian học cntt bên duy tân nhưng chương trình thường. Do thời gian tiếp xúc cntt bên duy tân chưa lâu nên mình cũng chỉ nhận xét như vậy :smiley:

1 Like

mọi người cho em hỏi học các ngành kinh tế thì nên học ở ktdn hay duy tân ạ

1 Like

Chưa chắc nha, danh tiếng trường đối với junior rất quan trọng nha bạn.
Tôi là nhà tuyển dụng gặp bạn lần đầu, nếu ko dựa vào trường thì đối với người vừa tốt nghiệp nhiw bạn lấy gì chứng minh năng lực? Tôi ko thể cứ cho bạn vô thử việc, làm ko được thì đuổi vì vừa tốn thời gian, việc ko xong tiền đền bù hợp đồng cho customer ai chịu? Rồi danh tiếng company nữa.
Đây là suy nghi đứng trên lập trường nhà tuyển dụng còn chút nhân hậu nha, còn mình lúc đã 5 years exp thì nộp CV vô một số company thì loại thẳng vì mình ko học trường thuộc DHQG, cá biệt có company chỉ tuyển đúng sinh viên 2 trường BK và KHTN.

1 Like

Nói vậy còn tư vấn gì nữa :dagger: :dagger: :dagger:

3 Likes

A post was merged into an existing topic: Topic hỏi đáp và tư vấn ngành nghề và chọn trường

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?