Học dot.net có khó không?

mấy anh chị cho em hỏi là học dot.net có khó không ạ,e tra google thì toàn thấy so sánh với các thứ khác chứ không đề cập đến độ khó của nó.

Đối với mình, dùng DotNet (cụ thể là C#) rất là “sướng”, sướng nhất luôn, cảm giác làm gì trong đó cũng được phục vụ tận răng (hệ thống thư viện đầy đủ), nếu so với Java (về việc lập trình, không tính vụ đa nền tảng) thì thoải mái tự do hơn nhiều (static class, pointer, reference, lambda, …). Còn khó hay không thì tùy bạn à.

Hi Nguyễn Văn Sang.
Rất khó bạn a. Nhất là người không tự tin và không dám thử thì không học được đâu.

Khó gì đâu, nếu khó thì lập trình viên Dot.NET đã không nhiều như vậy. Nhiều người làm được nghĩa là không khó, đơn giản vậy thôi.
Các ngôn ngữ cấp cao thường không khó, cái khó nhất là biết được các thư viện của nó để dùng đúng chỗ, khỏi phải đi phát minh lại cái bánh xe mà thôi.

cảm ơn mọi người nhé,mình hiểu rồi,

Đọc cái trả lời của cậu là thấy sướng rồi :smile: . Mình làm culi thì kiếm chỗ sướng mà làm cho bớt hại não.

Tức là sao bạn :sweat_smile: ?

:yum: à mình đang vào fan c# nên thấy cậu phát biểu mình lại thấy sướng á mà. :laughing:

1 Like

Viết ứng dụng dùng c# mà còn đập vô thêm 1 thằng cms… ôi cái cảm giác ấy… gần như mình hết việc :smile:.

thế mấy bạn đã viết game unity chưa vậy ạ,nó dùng C# đấy mấy bạn

mình nghĩ làm game thì không hỗ trợ nhiều nhỉ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?