Học an toàn thông tin nên học ở đâu?

Em biết là hỏi về trường đại học là quá nhàm chán rồi. Tuy nhiên em xin lập ra topic này để củng cố lại một lần nữa. Học “an toàn thông tin” ở đâu là tốt nhất?. Các ý kiến kiểu như “học ở đâu không quan trọng, quan trọng là ở bản thân” em đã nghe nhiều rồi. Đây là bước rẽ quan trọng của đời em, cho nên em mong những ý kiến khách quan từ phía các anh chị.

Em cám ơn

.

Bạn nên nói rõ tí. Học online hay offline. Nói cho người khác biết là mình đang ở tỉnh nào, khu vực nào thì member mới tư vấn được !

2 Likes

em học offline. Còn tỉnh thành thì liên quan gì ạ?

1 Like

Bạn học offline, ví dụ bạn ở Hà Nội, mình giới thiệu ở TPHCM thì có ích gì không?

2 Likes

Nếu trường ở đó tốt mình sẽ ra HCM học. :smiley:

2 Likes

Ở TPHCM có Trung tâm đào tạo quản trị và an ninh mạng ATHENA.
Còn không thì trường đại học FPT hoặc đại học CNTT thôi :slight_smile:

3 Likes

Cái trường nghe thấy nhưng chưa gặp ai đi làm ở ngoài bao giờ: HỌC VIỆN MẬT MÃ chỉ có 2 ngành: nhúng và an toàn thông tin.

2 Likes

Mình tưởng bạn vào FPT r nhỉ :?

4 Likes

đến giờ em còn phân vân giữa FPT và UIT?

1 Like

Khuyên UIT hơn :stuck_out_tongue:
Dù sao UIT cũng có tiếng tăm phần nào.
ATTT FPT ở HCM chưa thấy gì nổi trội nên ko dám khuyên vô. Tại trường mới mở lớp đây thôi, chứ trước bay ra HN hết.
Với mình thấy FPT dạy kiểu sơ lược, giới thiệu một loạt các chuyên ngành. Nên khó đi vào trọng tâm. Muốn đi sâu thì tự học thêm là chủ yếu. Không biết trg khác có vậy ko? :slight_smile:
Tham khảo chương trình học:
http://home.fpt.edu.vn/wp-content/uploads/2015/10/khung-ctdt-dh-nganh-an-ninh-an-thong-tin.pdf

P/s: 3 tín chỉ = 6 tuần học nhé.

3 Likes

Cám ơn anh, vậy FPT Hà Nội thì thế nào anh? và UIT có tiếng tăm là như thế nào vậy anh?

1 Like

:)) HN mình ko rõ
Nhưng mình thấy có đi thi với được giải post lên web trường
-> Đoán mò là cũng không tệ

Còn UIT thì có vô mấy group về bảo mật thấy ngta share tin UIT thắng giải nhiều và cao lắm. Nhớ có lần đoạt giải nhất hay nhì ĐNA luôn cơ mà.
:v

3 Likes

Anh có thể search giùm em học phí “Kĩ sư tài năng an toàn thông tin” ở đại học UIT là bao nhiều không? Em đã lật tung google mà không thấy gì cả? :frowning:

1 Like

tài năng đóng tiền như đại trà là 6,5tr/năm nhưng chất lượng thì như chương trình CLC. Bạn muốn vào thì một là điểm thi đh phải cao, năm ngoái cỡ trên 23 dưới 24 hay sao ấy, hoặc trong quá trình học ĐTB bạn cao thì bạn nộp đơn lên cho ngta xét thì sẽ được.

1 Like

Nếu có học bổng thì mình sẽ nhận sau mỗi học kì hả anh?

1 Like

Em vô đây hỏi nha em http://forum.uit.edu.vn/forums/77-Tu-van-tuyen-sinh-2016

1 Like

nếu bạn có đam mê :slight_smile: thì chơi CTF tớ thì học ở UIT hiện tại đang thi cho team r3s0L của trường

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?