Lựa chọn đại học UIT hay đại học FPT

Giả sử rằng, anh (chị) rất giỏi, điểm thi đại học của anh (chị) rất là cao, và anh (chị) không cần lo tới học phí (được học bổng toàn phần chẳng hạn). Nếu như thế anh (chị) nên chọn học ở đâu là tốt nhất đối với ngành “An toàn thông tin”?
+ Kĩ sư tài năng An toàn thông tin tại UIT: Vô địch cuộc thi “Sinh viên với An toàn thông tin”, được đánh giá là top 10 trường đại học về An toàn thông tin trên thế giới.
+ An toàn thông tin tại FPT: Cơ sở vật chất tốt, tài liệu cập nhật, cơ hội việc làm: 98% sinh viên ra trường có việc với mức lương bình quân 8.3 triệu.
Mong các anh (chị) để lại ý kiến riêng của bản thân. Rất mong nhận được ý kiến đóng góp từ phía các anh chị.

2 Likes

Mình nghĩ là nên học UIT vì nếu nói về chất lượng thì nó rất tốt và vì là trường công lập nên học phí rẻ, tuy vậy về phương diện FPT tốt hơn và rút ngắn thời gian học ATTT hơn UIT 1 học kỳ

bạn vào bài viết này tham khảo nè : Học an toàn thông tin nên học ở đâu?

Đã học rất giỏi thì ra nước ngoài học nhé.

UIT top 1 VN mình còn chấp nhận được, top 10 thế giới thì ATSM quá rồi đó bạn (mình học UIT)

2 Likes

Thấy trên web trường nói vậy??

Đã học rất giỏi thì không cần đi học nhé =)))

Lúc đấy là thi SECCON bên Nhật thôi

Vô địch giải CTF Việt Nam thôi, làm gì có thế giới =)))) cơ mà nên học UIT nhé.

1 Like

Học rất giỏi thì xin cái học bổng qua nước ngoài học còn có lý hơn, an toàn thông tin bên đấy dạy ngon hơn rất nhiều.

98% sinh viên có việc làm sau 5 tháng nhé :))

Nếu điều kiện kinh tế cho phép thì theo mình FPT mà triển.

Cái này là sao bạn? :ambulance:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?