HipChat vs Slack?

Có ai thử cả hai chưa nhỉ? Cho reviews đi mọi người ơi. Đang muốn thử Slack, có ai muốn làm cái group vào test tính năng không?

2 Likes

@ltd điểm mạnh nhất của Slack so với HipChat là khả năng tích hợp (integrations). Slack xây dựng sẵn rất nhiều API để có thể tích hợp với các dịch vụ khác .
Ví dụ như team mình có 1 kênh riêng để theo dõi code trên github, ai push gì, ai comment ,… làm gì trên đó thì sẽ đước gửi về slack => real-time notification với app của Slack (mobile/PC)

Hay dùng trello để quản lí công việc thì cũng tích hợp vào slack luôn. Nhận ngay thông báo cần thiết :smiley:

3 Likes
3 Likes

Đạt đồng ý với @Tho_Manh, hôm qua mới search thử thì thấy HipChat có integrate with Asana. Nhưng đang ở nhà nên lười quá chưa coi cách làm.

2 Likes

MÌnh dùng Slack thi thấy ok, nhưng hình như độ phản hồi email của nó không nhanh bằng hipchat, vói lại hipchat có support hỗ trợ gọi video

Với gói free: giới hạn message so vói hipchat và tương tác cá dịch vụ khác

Note mấy bác úc thừong dùng hipchat, máy bác mỹ thuờng dùng Slack :smile: D

4 Likes

Chỉnh lại setting của nó. Nếu bạn có cài app mobile thì nó sẽ tự điều hướng hầu hết notifi về app chứ không gửi mail

2 Likes

ok bạn , nhưng mình dùng Linux để dev, nhắc ra mới nhớ thang Slack không có app cho Linux trong khi Hipchat có :smile: D

1 Like

Yeah. Mình cài Ubuntu song song với win 8 mấy lần mà cứ lỗi miết. Sửa bootloader bên này thì bên kia lỗi. Nên bh chung thủy với Vagrant :smiley: .

Như vậy đó là điểm trừ của nó rồi.

p/s: Slack có extension cho Chrome. Bạn cài nó coi như là 1 giải pháp tạm

2 Likes

MÌnh lại không thích dùng chorme , chỉ dùng firefox :smile:

3 Likes

Mình ghét Firefox vì kernel của Firefox rất điên. nhiều khi bị javascript bị lỗi ko rõ nguyên nhân trong Firefox

2 Likes

Cái này phải trả tiền mới có, @duythien xài gói $2 / tháng hả?

Chắc mới ra chưa làm kịp. Mà thấy Slack integrate tá lả luôn. Cái ông CEO đầu tư lắm tiền nhỉ.

2 Likes

Ah, mình dùng của cty họ mua luôn , ngay cả hệ thống log time họ cũng mua :smile: F

Nếu ai dùng Ubuntu có thể dùng cái này https://github.com/raelgc/scudcloud, mới tán chuyện phím trên Slack Phalcon mấy ổng nói cái này :smile:

3 Likes

ScudCloud is a non official open-source Linux (Debian, Ubuntu, Kubuntu, Mint) desktop client for Slack©.

Slack có người hâm mộ đến mức ấy à :smiley:

2 Likes

Nếu muốn room chat public thì mình khuyên dùng em này https://gitter.im/, minh dùng thấy khả tốt

À, có dùng qua thằng này, xài trực tiếp trên nền web khá ổn. Dành cho mấy project trên Github.

UPDATE: Slack’s better nhé.

Mới thử nghiệm community của @duythien: Tham gia community Phalcon

Thấy rất ổn

2 Likes

Có con Hubot khá là hay, tích hợp với hipchat hay slack đều được:

Setup tới giờ ăn trưa nó gọi mình đi ăn cơm, và tới giờ về gọi mình về :smile:

À, con hubot này có vẻ hay nhỉ? Giống bot bên IRC nhưng chắc là thông mình hơn?

2 Likes

HipChat thích hợp để scale cho các cty Enterpise. Slack thì phù hợp cho các cty startup nhỏ, khi scale gặp khá nhiều vấn đề, nhưng bù lại thì tính năng cool, giao diện thân thiện dễ sử dụng.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?