Hãy post những câu triết lý của bản thân vô đây! ;)

Chỉ dành cho FA

Chỉ sợ cuộc đời không sự nghiệp - Lo gì trần thế thiếu giai nhân :smile:.

3 Likes

Những người nghĩ rằng họ không có thời gian để tập thể dục thì sớm muộn gì, họ cũng phải dành thời gian cho bệnh tật.
Those who think they have no time for exercise will sooner or later have to find time for illness.
—Edward Stanley—

6 Likes

Chào Dr. Yến, cháu có nghe mọi người khuyên “An apple a day keeps the doctor away” khá thường xuyên. Vì vậy nên cháu rất chăm ăn táo. Bác sỹ nghĩ sao về nhận định này? Liệu việc ăn táo có tốt như lời khuyên của mọi người không ạ?

4 Likes

This is not mine.
“When you really want something, the whole universe conspires in helping you to achieve it”

4 Likes

Thành phần dinh dưỡng của táo cũng không có gì quá đặc biệt so với các loại trái cây khác. Nên ăn thay đổi nhiều loại trái cây khác nhau và duy trì mỗi ngày. Có nhiều bài viết đã nói về lợi ích của trái cây, rau củ quả đối với sức khoẻ xoay quanh một số lợi ích chính :

• duy trì lượng cholesterol
  • chống gốc tự do
  • có chất chống oxy hoá tự nhiên
  • dĩ nhiên là cung cấp Vitamin, khoáng chất,…
9 Likes

Ngày nào cũng ngồi trên cây xương rồng và cũng chịu cái cảm giác ngồi trên cây xương rồng. :sob:

Đứng có được không?

2 Likes

Khí chất của con người là khái niệm ko dễ định nghĩa. Khí chất là tổng hòa của tri thức, kinh nghiệm, đạo đức, tư duy, nhân cách, ước mơ và nghị lực. Khí chất ấy tách con người ra khỏi chỗ tầm thường, khỏi những mục tiêu tầm thường để mưu cầu những mục tiêu lớn hơn, một cuộc sống khác hơn.
Người có khí chất cao đẹp thì tự họ đã tỏa ra sức hút với mọi người xung quanh mà ko cần phải trang sức màu mè, ko cần phải rên rỉ vật vã để kêu gọi sự chú ý. Khi những thứ phù phiếm bề ngoài tan biến thì nó chính là giá trị bên trong bền vững nhất của một con người

6 Likes

Xã hội này chỉ có làm, chịu khó, cần cù thì bù siêng năng. Chỉ có làm thì mới có ăn. Những cái loại không làm mà đòi có ăn thì chỉ có ăn *** ăn *** .

@Duy_Hoang98
Cần cù" với “siêng năng” cùng nghĩa mà cậu? :stuck_out_tongue:
Original câu đó là “Cần cù bù thông minh”. Trừ khi tớ miss gì đó ở đây.

1 Like

hihi fun nen post cau cua Huan Hoa Hong vao thoi :smiley:

Sống trên đời mới biết ko có cái ngu nào giống cái ngu nào, nếu bạn gặp phải 2 cái ngu giống nhau thì chứng tỏ bạn quá ngu nên ko rút ra được bài học gì từ lần ngu đầu.

3 Likes

Nhiều người chọn bạn bè vì họ đối xử với mình tốt hơn những người khác đối xử với mình, chứ không phải vì họ đối xử với mình tốt hơn họ đối xử với những người khác, để rồi sau đó lại tự hỏi tại sao họ tốt với mình như vậy mà còn phản bội mình được.

Update: do nhiều người chê văn viết dở nên viết toán cho mn biết toán /me cũng dở nốt :stuck_out_tongue:
Toán version:
Gọi f(A, B) = A xem B là bạn?
Gọi g(A, B) = B đối xử tốt với A bao nhiêu?
Ta có \forall x: g(A, B) >= g(A, x) => f(A, B)
nhưng \forall y: g(A, B) <= g(y, B) => !f(B, A)

4 Likes

Không phải lúc nào nút Shutdown cũng nằm ở giữa

1 Like

Because I was born into this world - Eren Jeager :slight_smile:

1 Like

Bạn còn trong sáng quá =))

2 Likes

Khi bạn lần đầu tiên học lập trình đụng đến đệ quy, điều bạn nên làm là hát bài “kỳ nhông ông kỳ đà…” hoặc “lúa ngô cô đậu nành…” :smiley:

6 Likes

“Có một điều chắc chắn là không có cái gì chắc chắn cả”
_khá thuyết phục❤️

2 Likes

Vì nếu sai khi bắt đầu thì mình sẽ biết và sửa, đúng không ah gì ơi!

2 Likes

“Someday we gonna get it off, don’t you bet it all on a pack of fentanyl.” - Someone

5 Likes

Chả có gì đáng sợ bằng sự thật. Một trăm người nói về một điều ngu xuẩn thì mãi mãi nó là ngu xuẩn. Cho nên, đừng bận tâm người khác nói gì vì sau cùng sự thật sẽ vả vào mặt những bọn thích bình luận và nhận thức sai!:joy::joy:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?