Hãy post những câu triết lý của bản thân vô đây! ;)

Nói chung thì đời người ai cũng có lúc nghĩ ra mấy câu triết lý. Nên ai có thì share cho vui. Có thể hơi sến súa. Nhưng biết đâu, lỡ giúp ích được cho ai đó thì sao? :stuck_out_tongue:

Mình thì có vài câu triết lý củ chuối như:
Ai cũng muốn rằng thế giới này có phép thuật; Nhưng họ đã quên rằng, chúng ta có ngành Khoa học.
Hay: Đừng là một cỗ máy thông minh biết nói tiếng người, hãy sáng tạo.
Cuộc sống sẽ luôn bất công cho ai luôn nghĩ nó như vậy. xD

Mong mọi người góp gạch ủng hộ

26 Likes
  • Tại sao em không làm bài tập về nhà?
  • Con chó ăn mất vở của em rồi!
14 Likes

2 câu em luôn tự nhắc mình khi ấn nút power của máy smile

Tội lỗi lớn nhất của đời người là quên search trước khi hỏi cry

Sai lầm lớn nhất của đời người là cãi nhau với trẻ trâu joy
(hình như không giống triết lý lắm joy )

18 Likes

Có một điều không bao giờ thay đổi đó là thế giới này luôn thay đổi

17 Likes

Thật đậm chất triết lý, vì đọc chả hiểu gì cả :joy:

Câu này newbie nên đọc. :kissing:

10 Likes

Câu hay tự nhủ trước khi định làm hoặc không làm một việc gì đó:
Nếu mình không làm thì ai làm, nếu không phải lúc này thì lúc nào?

13 Likes

Thế giới vẫn y như ngày nó được sinh ra, về bản chất chẳng có gì thay đổi cả.

3 Likes

bạn hiểu "thế giới" ở đây là gì?

4 Likes

Thế "thế giới" của bạn là gì?

3 Likes

Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi :)) tên bộ sách rất hay :v

7 Likes

Don't judge anyone! You don't know what they have been through.
Đừng đánh giá một ai cả! Bạn đâu có biết là họ đã từng trải qua điều gì.

16 Likes

"Người ta làm được thì mình cũng làm được" mình luôn lấy câu này làm động lực mỗi khi muốn làm 1 cái gì đó smile

9 Likes

"Không làm thì đừng nói: " tôi muốn cái lọ, tôi muốn cái chai"".
Hay: Hãy chọn và sau đó yêu sự lựa chọn ấy.
stuck_out_tongue_closed_eyes

8 Likes
  • Sống, chiến đấu và yêu. (tui)
  • Khi đứng trước 1 người tài giỏi hơn mình cảm giác của con như thế nào? Ngưỡng mộ? Sợ hãi? Đố kỵ? Chỉ có cảm giác đố kỵ thì mới khiến con vượt qua người đó. (ba tui)
  • Trên đời này có 3 loại người. Loại thứ nhất biết đếm và loại thứ hai là không biết đếm. (ba tui - cơ mà ko hiểu câu này lắm)
  • Đừng cho ai biết mình làm tốt việc gì. (đọc được ở đâu đó)
  • Cuộc sống đúng là khó khăn....mỗi ngày là 1 cuộc chiến....vì vậy cố gắng chiến đấu sao cho đến cuối ngày còn trở về nhà được. (ba tui).
  • Chúng ta còn trẻ, hoang dã và tự do hãy Sống xứng đáng với món quà mà cuộc sống ban tặng, làm những gì mình muốn, lấy người mình yêu, vui cười, buồn khóc. Hãy sống để được chết 1 lần. Sống một cuộc đời ko có gì hối hận. (tui - hãy sống thật nhiều khi còn trẻ, tích lũy thật nhiều ký ức để về già có thể hồi tưởng cũng là một điều thật tuyệt)
  • Từ khi sinh ra thì chúng ta đang chết dần đi. (đọc được ở đâu đó)
  • Cuộc sống vốn ngắn ngủi. Trước khi ngủ chẳng ai biết được mai có phải ngày cuối của mình không. (Cô văn nan)
  • Tui: Chuyện gì sẽ xảy ra nếu như con chìm vào giấc mơ mãi mãi?
    Ba tui: Còn tùy vào giấc mơ của con là hạnh phúc hay đau thương. Nhưng điều đáng sợ hơn là khi con tỉnh dậy, trước mắt con có thể là thiên đường, có thể là địa ngục, dù ở hoàn cảnh nào thì ba cũng mong những thứ trong giấc mơ đó xứng đáng với những gì con đã bỏ lỡ khi chìm vào giấc mơ. (ba tui)
  • Cuộc sống của con người ngắn ngủi đến đáng sợ, vậy thì con phải ráng kiếm cho được người bạn đời phù hợp để cùng nhau trải qua sự ngắn ngủi ấy. (ba tui)
  • Trên đời này, không ai cho không ai bất cứ cái gì, cái gì cũng phải có cái giá của nó, cuộc sống là vậy mà" (xxxHolic)
  • Trên đời này có 3 loại người:
    +1 là từ khi sinh ra đã rất rất rất xuất chúng.
    +2 là từ khi sinh ra đã rất rất rất tầm thường.
    +3 là từ khi sinh ra cũng đã rất rất rất tầm thường nhưng trong 1 hoàn cảnh nào đó người đó đã thay đổi hoàn toàn,vượt qua người xuất chúng. (đọc được ở đâu đó)
  • Mong muốn của bạn là gì ? Tiền ? Vinh quang ? Quyền lực ? Sự báo thù ? Hay một điều gì vượt trội hơn? Những gì mà bạn mong muốn ... đều ở đây! (tác phẩm Tower of God - câu nói tạo động lực giúp mình đậu đh).
  • Phụ nữ là quái vật. (chú tui)
  • Thật sự thì chúng ta ko cần phải để phòng người xấu đâu, mà cần đề phòng người tốt ấy bởi chúng ta đâu biết khi nào họ chuyển qua làm chuyện xấu.
  • Muốn tồn tại thì phải vô lại.

//những câu nói này đáng lẽ phải luôn luôn nhớ nhưng mình phải mất mấy giờ mới nhớ lại được chừng này, còn nhiều nhưng để khi khác. dù sao cũng cám ơn thớt đã tạo cơ hội cho mình nhớ lại.

18 Likes

Mới nhớ thêm vài câu sến súa góp gạch luôn: laughing
- Nếu sinh ra không phải là thiên tài, thì hãy tự biến mình thành thiên tài. Thiên tài của sự nổ lực (Nghĩ ra lúc coi Naruto, tập Lee luyện tập với ông thầy bẩn bựa )
- Đừng phí thời gian quý báu với những ai ghét mình.

@nguyenchiemminhvu mình nghĩ mấy câu này là bài học rút ra do lăn xả. xD
Chứ triết gia thì chắc forum mình không ai đến mức đó đâu.

9 Likes

con đom đóm nhỏ, vẫn phát ra ánh sáng smiley

12 Likes

Còn mình thấy thích phiên bản khác.. "Đời thay đổi khi chúng ta thôi đẩy" smiley

10 Likes

Câu nói làm thay đổi cuộc đời tôi

" Insanity: doing the same thing over and over again and expecting different results. "
— Albert Enstein

với những bài lập trình cũ mèm, tôi vẫn không ngừng code đi code lại, sau vài lần làm đi làm lại, cũng đã thấy nhiều kết quả khác nhau và đều là kết quả tốt smile

p/s: riêng cái bài về máy tính công trừ nhân chia, code phải đến nghìn lần với trên dưới 10 ngôn ngữ lập trình khác nhau, -_-

11 Likes

Triết lí đơn giản thôi:
- Đàn ông không bao giờ có thời gian dành cho việc hối hận. Bất kì quyết định nào cũng là quyết định đúng đắn nhất tại thời điểm ra quyết định.

12 Likes

Dùng bản thân nuôi đam mê. Không dùng đam mê để nuôi bản thân. Câu của mình :>

8 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?