Hãy post những câu triết lý của bản thân vô đây! ;)

Hãy cố gắng khi còn có thể!
(thầy chủ nhiệm nhồi vào đầu của bọn m hồi học cấp 3)

7 Likes

Tưởng : Stay hungry, stay foolish chứ :grinning:

4 Likes

Free Your Mind
Enjoy your Life
___Kulteam/The Wind/Daynhauhoc

7 Likes

Trích 1 câu của Cris Devil Gamer: Không có gì thoải mái bằng ỉ* đái kịp thời :smiley: :smiley: :smiley:
P/S: Xin chịu flag :laughing: và cảnh báo

11 Likes

" Tôi biết một thứ đó là tôi chẳng biết gì cả " ( Socrates )

8 Likes

Thật ra câu nói này là câu nói của một triết gia nổi tiếng người Hy Lạp - Socrates. Phiền bạn thêm tên tác giả vào sau câu nói để thể hiện sự tôn trọng ông một chút. ^^

7 Likes

Thuyết tương đối nói rằng không có gì là tuyệt đối. Thuyết này chính xác 100%.

2 Likes

Thất bại là cách bạn hoàn thành một khóa học và nhận thêm một khóa học khác từ cuộc sống.

4 Likes

@ozonspace (The Flash - black version) ở earth2 nha bạn @david15894 nên hai "thế giới" của hai bạn là khác nhau :smile: :wink:

2 Likes
  • “Sống là cho đi”

Rất công bằng, bạn cho đi bao nhiêu thì sẽ nhận lại bấy nhiêu. Không thiếu một xu! =)) Chỉ là cái bạn nhận là gì thôi :blush:

Hơi tức cười, nhưng mình vừa được nhận vào làm tại một công ty giải trí chỉ bằng…nụ cười =)) Thật ra tính mình vui vẻ, hay cười nữa, mình nghĩ khi bạn vui vẻ, niềm vui ấy sẽ lan tỏa ra xung quanh.

Chỉ với hai triết lí sống, mình chẳng nghĩ gì cao vời cả. Mình chỉ dựa vào luật Nhân - Quả và định luật vạn vật hấp dẫn thôi :blush: Mấy câu của triết gia đa phần chứa ý nghĩ rất sâu sắc, và mình ngại đọc, bởi chẳng ai hiểu lời nói của họ hơn chính bản thân họ, mình là người đọc nên khó lòng hiểu hết hàm ý của họ được :blush:

8 Likes

Nó có công thức, nhưng nó không chính xác. ._.

3 Likes

"Người nghèo họ tiêu hết tiền của họ, người giàu đầu tư số tiền của họ và tiêu số tiền còn lại"

11 Likes

Câu đó có nghĩa khác :v

2 Likes

Giàu thì nó ghét, nghèo thì nó kinh mà thông minh thì nó tìm cách tiêu diệt - Táo kinh tế Táo quân 2016

11 Likes

"Giám khảo không nhất thiết phải đẹp bằng hoa hậu thì mới được đánh giá hoa hậu" - câu này thường lấy ra khi gặp các thành phần "làm được như người ta ko mà ở đó sủa, abc đc như người ta ko mà ở đó xyz,...." :v:

12 Likes

Follow excellence...Success will chase you (3 idios)
Hãy theo đuổi đam mê, thành công sẽ theo đuổi bạn

7 Likes

Họ cười tôi vì tôi không giống họ
Tôi cười họ thì họ lại đánh tôi.

12 Likes

Đừng tranh luận với những thằng ngu vì chúng sẽ lôi bạn xuống level của chúng và thắng bằng kinh nghiệm :smiley: (khuyết danh)

Vật nhau với heo thì chỉ có mình bạn dơ [và con heo thích thế]. (khuyết danh)

Đến đây lại nghĩ đến P =? NP.

5 Likes

"Khi đứng trước một ai đó xuất sắc, tôi cảm thấy ghen tỵ, đố kỵ. Những cảm xúc đen tối nhen nhóm trong đầu tôi. Nhưng tôi bắt đầu cảm thấy không đúng. Tại sao họ lại giỏi như vậy? tại sao họ lại làm được? Đáng lẽ, tôi phải nhìn nhận những cố gắng, nỗ lực của họ, tôn trọng sự kiên trì của họ thay vì ở đó mà ghen tỵ. Và rằng tôi cũng phải cố gắng, tôi cũng sẽ làm được. "
Bản thân em hơi xấu xí một chút : ))

4 Likes

Chim biết bay khi nó có cánh.
(Hiểu nhiều nghĩa)

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?