Hạnh kiểm yếu giữa kì 1, có thể lên hạnh kiểm trung bình hoặc khá vào cuối kì 1 không?

Giữa kì 1 em bị bắt phao nên hạnh kiểm giữa kì 1 em là yếu,thì cuối hk 1 em có thể lên hạnh kiểm tb hoặc khá không ạ

Bạn gửi link bài viết này cho thầy cô của bạn vào trả lời giúp nha. Họ là người quyết định.

4 Likes

Cô ấy kh trả lời cho mình ấy b ạ:((

Nếu cô ấy trả lời là “có”… vậy kỳ sau bạn chỉ cần dùng phao đừng để bị bắt là vẫn được khá nhỉ?
Hạnh kiểm yếu lên hạnh kiểm khá là một sự thay đổi. Vậy điều gì cần phải thay đổi? Kỹ năng dùng phao hay là … ?

3 Likes

Ngày xưa mình đi học, thì “đời học trò có ai mà chưa từng ôm phao và chết vì phao”. Nhưng mà tụi mình nhận thức được mình làm chuyện đó là sai, và muốn lên bậc hạnh kiểm thì chỉ có cách duy nhất, ai cũng biết, là trở thành con ngoan trò giỏi.

Thầy cô ai cũng thương học trò, thấy nó biết lỗi là tạo cơ hội làm lại cuộc đời liên.

Nhưng mấy thành phần cá biệt thì dù cũng thuong, nhưng cơ hội sẽ ít ơn.

Ai là cá biệt thì tự mình biết nha

Nhưng bạn yên tâm, sau này ra đời, cái hạnh kiểm trong học bạ không ảnh hưởng nhiều trong đa số các lựa chọn nghề nghiệp. Nhưng mà, 1 đứa cá biệt thì ra đời cũng có khả năng trở thành người cá biệt của xã hội luôn á.

Nên thôi, lo học, với ngoan ngoãn, lễ phép với thầy cô, cha mẹ, lễ độ với bạn bè. Học và làm theo 5 điều bác Hồ dạy, thì mọi việc sẽ ổn thoả nha. Love you <3

4 Likes

Được. Lo học hành đàng hàng thì đâu có bị hạnh kiểm yếu :grin: . Nên cố gắng cuối học kỳ 1 để thoát được hạnh kiểm yếu. Nếu không nó sẽ ảnh hưởng đến cả năm. Nếu cuối năm bạn vẫn hạnh kiểm yếu thì sẽ bị lưu ban (ở lại lớp).

image

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?