Góp ý cho trang web

Đây là trang web em mới tạo.Mọi người rảnh thì vào nhận xét giúp em với ạ :sweat_smile::sweat_smile:

https://dulichhungyen.000webhostapp.com/

5 Likes

Vào bằng điện thoại thì chỉ nhìn thấy 1 phần (bên trái), phải kéo qua phải để thấy phần còn lại. Muốn thấy hết phải thu nhỏ lại. Bạn xem có chỉnh thu phóng chỗ nào không?

6 Likes

Em cũng đang không biết phải chỉnh cái này thế nào cả :sweat_smile:Vẫn đang tìm cách sửa đây ạ

https://dulichhungyen.000webhostapp.com/mystyle3.css

Thuộc tính CSS: margin bạn chỉnh sửa nhiều thế? Mục đích làm gì?

4 Likes

Tại ban đầu nó cứ bị lệch sang bên trái nên em phải làm thế để nó bớt lệch

Thanh navbar sao bạn không canh cho nó vô giữa cho đẹp nhỉ ? Với lại phần nội dụng giới thiệu thì chỉ nên để 80% thôi, vì nếu mà full ra hết thì mắt đọc rất khó chịu. Chỗ ảnh thì có thể làm một khung Grid 4 cột hoặc 3 cột hoặc 2 cột tùy theo màn hình to nhỏ , click vào ảnh thì phóng to ra xem.

6 Likes

Nói chung cái cần chỉnh thì nhiều lắm.
Bạn vào trang material.io học các nguyên tắc cơ bản về desgin (bố cục, font, màu, kích thước chữ…)
Vào themeforest ngắm ngía xem họ thiết kế thế nào rồi tập làm theo.

6 Likes

nếu bạn là dev thì lên mạng kiếm trang nào đẹp đẹp cover lại hết, đg có mất công nghĩ về giao diện nọ kia mất thời gian. Mục đích của bạn chỉ là viết code để học thôi chứ đâu phải làm một cái web kiếm tiền!?

5 Likes

lần đâu ai cũng làm như vậy thôi, học mấy nguyên tắc thiết kế đi từ màu sắc, bố cục, font chữ. Rồi tham khảo một số trang đẹp rồi tập làm nhé.

6 Likes

Bạn dự định đi làm UI Designer/UX Engineerer hay là đi làm lập trình viên nhỉ, hay là cả 2?

5 Likes

nếu nói về style thì không có góp ý, mình thấy thiết kế này là đẹp, phù hợp với nội dung trang web, đơn giản và đáng tin cậy, một số chỗ layout có vẽ bị vỡ, bạn thử làm trang dạng dashboard hoạc các trang chuyên về fashion yêu cầu style cầu kì thì mới góp ý được.

3 Likes

Mình có vài nhận xét sau:
1.Thanh navbav để dưới 1 cái ảnh khó tìm.
2.Nội dung text dàn trải quá rộng phải lướt mắt ngang rất mỏi.(Thường thì chỉ tầm 10 từ 1 dòng cho dễ nhìn)
3.Không biết mình đang ở trang nào (trang chủ hay giới thiệu,…)
Nhìn trang web của bạn làm mình thấy giống học sinh làm văn quá :smiley:

4 Likes

Mọi người ở trên góp ý cũng khá nhìu, còn mình thì khuyên bạn nên đặt lại tên các “class” cho nó rõ nghĩa, tên class j mah đặt “a”,“b”,“c” khó hỉu quá :))

3 Likes

A post was split to a new topic: Mong mọi người góp ý cho blog

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?