Góc nói nhảm: Thói quen chỉnh đồng hồ - Cuộc đời thật sự rất ngắn

Đồng ý với quan điểm : “cuộc đời thật ngắn” :+1:

2 Likes

Bạn không làm gì hoặc làm gì thì thời gian cũng nằm ngoài tầm với của bạn. Và để không cảm thấy thời gian trôi qua là vô nghĩa thì hãy chìm đắm trong cái gì đó để trí não của bạn mất ý thức về thời gian.

Những người hay lăn tăn là do họ có ý thức về thời gian, mà người có ý thức về việc ấy sẽ khó có thể so sánh với người không ý thức về việc ấy. Không riêng về thời gian, ý thức và không ý thức về bất cứ thứ gì khác cũng không thể so sánh với nhau.

Khi chìm đắm trong cái đó thì điều đó là bạn đã như một ngọn nến được cháy, nó cháy thế nào cũng cóc thèm quan tâm so với ngọn nến khác. Mình đi viếng hàng trăm ngôi chùa, nhà thờ và lắng nghe từng ngọn nến cháy, nó chưa bao giờ so sánh với ngọn nến khác.

Có bạn nào đã từng thấy ngọn nến mà tổng thời gian từ lúc nó được thắp đến nay nhiều hơn tuổi của bố mẹ bạn?

Tếu táo chút cho vui: những thằng hay lăn tăn đến đánh nhau, võ vẽ thường hay bị ăn đấm vào mặt, còn những thằng chẳng thèm quan tâm đến chuyện oánh nhau, hiếm khi bị ăn đấm. Bạn chọn cái nào? Cũng bật mí: ai hay lăn tăn về thời gian sẽ chết sớm trước khi kịp làm gì nên nổi.

6 Likes

Input:

Output:

Nice joke! :smiling_imp:

5 Likes

Đùa hơi quá đà :rofl: . Cần thận không lại mất 1 member của diễn đàn giờ

6 Likes

:crazy_face: :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face: thời gian có tính tương đối là có thật

2 Likes

Cái này là joke gì thế @SITUVN.gcd có vẻ thú vị :face_with_monocle: :face_with_monocle: :face_with_monocle: :face_with_monocle: :face_with_monocle:

2 Likes

Ơ hỏi anh @SITUVN.gcd sao lại reply cmt của em

3 Likes

:expressionless: :expressionless: :expressionless: đúng là hà mã đầu to thật

3 Likes

Chuyển hướng luồng xuất (output stream) về null.

4 Likes

Thói quen của mình là luôn đi trước giờ hẹn 15’ để thể hiện thái độ cầu thị, cuối cùng không hiểu tại sao lúc nào bên kia lại luôn luôn đi trễ 30’-1h, thế là thay vì mất 30’-1h cuộc đời, mình lại mất thêm 15’ vô ích nữa :kissing: Chưa kể vô số lần em hẹn nhưng sao em không đến, thế là mất thêm 15’-30’ ngồi chờ. Nhờ thế mà luyện tập được sự kiên nhẫn khá là tốt, đôi khi thời gian không làm gì không phải là thời gian xấu, có thể ngồi đếm gân lá hay đếm mây, đếm cát, khá thư giãn.

Thỉnh thoảng ngồi chờ trên trường, giáo viên trống tiết cũng rảnh như mình thì hai bên ngồi tám dóc, khá bổ não :kissing_smiling_eyes:.

7 Likes

Cái này bạn anh có một trick rất hay là hãy mang một quyển sách theo khi hẹn ai đó. Biết đâu mình sẽ lại có khoảng thời gian vài chục phút thư thả đọc sách :wink:

7 Likes

Ngày xưa mình hay đi học muộn và mình nghĩ ra một cách:
Mình cũng chỉnh đồng hồ sớm 10 phút.
Mỗi khi chuông báo thứ kêu và mình nhìn đồng hồ : “À thực ra nó chạy sớm 10 phút đó chứ đếch phải như này đâu. Cứ bình tĩnh”.
:slight_smile:

4 Likes

em có đem chứ, nhưng mà đi lao động hay trực nhật này nọ thì không mang được vì không có chỗ chứa :kissing: hồi trước có lần bị cho leo cây, thế là ngồi từ sáng tới trưa đọc hết quyển sách rồi đi về luôn, không kịp nhớ mình lên trường làm gì :kissing_smiling_eyes: núp trong góc nào đọc rồi có khi trễ luôn ca học thêm :blush: Mà lên trường thì cũng tùy lúc, như những quyển sách hay thì phải có thời gian ngồi ngẫm hay thưởng thức, mà cái trường thì ồn khác nào cái chợ đâu :unamused: đứa nào cũng cầm điện thoại, còn mình thì nằm lăn lóc đọc sách trông cũng hơi dị :rofl:

Em không phản đối ý tưởng phải biết quý trọng thời gian, nhưng cái gì cũng vừa thôi :kissing_smiling_eyes: tính toán chi li quá rồi dễ bị vụt mất những khoảng lặng quan trọng trong đời :kissing:

ps: học nói nhảm theo chủ thớt, phát hiện có bot auto like

5 Likes

À, trên trường thì đúng là không nên khác biệt quá. Lúc rảnh rỗi thì tạo giải caro đại chiến sẽ hợp lý hơn :stuck_out_tongue:
Sách thì chắc hợp với kiểu hẹn ở quán cafe hay gì đó.

4 Likes

Trừ khi chỉnh rồi ko nhớ đã chỉnh sớm =)) chứ tự mình chỉnh thì cũng thế à.

2 Likes

Bot nào nhỉ? :roll_eyes:

2 Likes

thật ra nhờ thế mà em biết được 1 ông thầy dạy lý chung gu đọc sách :kissing_smiling_eyes: xưa giờ toàn đi 1 tuyến đường từ nhà <-> trường, không ai thèm hẹn cafe :cry:, xưa giờ chỉ có trường với lớp hẹn mà trường toàn làm ăn trễ nãi, lâu lâu khùng lên chửi thì đâu cũng vào đấy :unamused:

@SITUVN.gcd bot chụt, bot sher, bot bòi, không thấy hiện thông báo khi like :kissing:

6 Likes

Uầy, thời học sinh thì đi trà sữa với ăn vặt các kiểu là được rồi, cafe thì nên lớn hơn chút xíu nữa cơ.
Nhớ thời cấp 3, lần duy nhất anh hẹn đi cafe là hẹn rival quyết định xem crush thuộc về ai :rofl:

Mà hình như /me cũng bị lây nói nhảm rồi thì phải :expressionless:

6 Likes

Linh với /me muốn nói nhảm tiếp thì vô discord đi nha, nhường lại topic bên này cho thớt để còn luyện skill timer. :kissing_smiling_eyes:

Đôi lúc mình cũng cảm thấy cuộc đời cũng ngắn thật, còn nhiều thứ muốn học, muốn tìm hiểu mà chưa chắc hết đời đã học được hết. :frowning:

Nên là cũng chỉ cố được đến đâu thì cố chứ không lại cố quá thành quá cố đấy. :upside_down_face:

Về việc đúng giờ thì cái này là phụ thuộc rất nhiều vào ý thức của mỗi người, nhưng không phải vì biết người ta đến muộn mà mình cũng đến muộn theo được. Để cho ai đó phải đợi mình là một điều mà mình cũng khó mà làm được. :V :V

Mình là chỉ không đồng tình việc chỉnh nhanh đồng hồ th, vì nó… không có tác dụng với mình. Nếu mà luôn làm việc đúng giờ thì đâu cần phải chỉnh nhanh làm gì. =]]

2 Likes

Chỉnh đồng hồ nhanh hơn 5-10 phút bạn chi phối thời gian ở điểm nào hay thời gian vẫn đang chi phối bạn?
Tại sao không rèn luyện thói quen, kỷ luật của bản thân mà phải đặt đồng hồ sớm?

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?