Giúp đỡ cài Mac trên Windows

Như đã nói ạ . Có ai ở Khu vực Cầu Giấy Hà Nội . Có thể giúp em cài Mac trên Windows với ạ. EM xin cảm ơn và hậu tạ !

Mac là Mac. Windows là Windows 2 hđh khác nhau thì cài trên nhau kiểu gì hả bạn ?

Tìm hiểu cài hackintosh nhé

2 Likes

Mac có thể cài được Windows và ngược lại

lướt lướt trên này , đọc được topic này lại nhớ , nhớ lắm . :)))

:3
Vậy là em hiểu bác cũng một thời mày mò rồi đấy :3
Có kinh nghiệm thì giúp em với ạ.
Em chỉ muốn dùng xcode để lập trình thôi mà :frowning:

bỏ tiền ra mua hẳn 1 cái mà dùng . hackintosh thì nó cũng chẳng thể giống hệt đc đâu . Nào thì liên quan phần cứng nó có hợp không , nào thì cài vào nó lỗi không , vân vân và vân vân . Cần lời khuyên thì mua mà dùng , khỏi lại bảo tớ bàn lùi . Còn tớ thấy ra hàng ng/ta cài cho , ừ dăm ba ngày phát sinh lỗi lại mang ra , dăm ba ngày nữa lại lỗi . Lôi thôi , cẩn thận lại giận cá chém cả người yêu :)) . Còn cứ tìm hiểu cài thử , hoặc chạy trên VMware , VirtualBox .

chạy trên virtualbox có sd xcode để code đc k bác ?
em cũng muốn mua mà nghèo quá đâu có tiền mua :frowning:

virtualbox lag lắm, không dùng nổi đâu bạn. Máy bạn máy gì.
Với lại chính xác thì đấy không phải là cài MAC trên window, mà cài MAC OS lên PC thì chính xác hơn :))

Nếu máy bạn là Acer, Dell thì dễ cài hơn, còn dính HP thì khó hơn, còn 1 điều nữa là tùy vào card wifi của bạn mà vào MAC OS nó có nhận hay không nữa, ngoài ra các thành phần linh tinh khác như touchpad chẳng hạn có thể không dùng bình thường được

:frowning: Tiết kiệm tiền thôi nào

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?