Giúp đỡ cài Atom path trên windows

hi các anh chị

Mình mới tải Atom về để lập trình Python nhưng lại không thực hiện code

1. Sau khi tải Atom về mình gõ code thêm như sau:

–> sau khi gõ xong thì lỗi vẫn tương tự

1. Có 1 số bạn chỉ vào My computer/properties/advanced/Environment/Path set up lại như sau, em cũng thử sửa lại

%SystemRoot%\system32;%SystemRoot%;%SystemRoot%\System32\Wbem;%SYSTEMROOT%\System32\WindowsPowerShell\v1.0\;C:\Program Files (x86)\ATI Technologies\ATI.ACE\Core-Static;C:\Program Files (x86)\Microsoft SQL Server\100\Tools\Binn\;C:\Program Files\Microsoft SQL Server\100\Tools\Binn\;C:\Program Files\Microsoft SQL Server\100\DTS\Binn\;C:\Program Files (x86)\Microsoft SQL Server\100\Tools\Binn\VSShell\Common7\IDE\;C:\Program Files (x86)\Microsoft SQL Server\100\DTS\Binn\**;C:\python27\;C:\python27\scripts**

Anh chị giúp mình vấn đề set up này với ạ. Xin cám ơn

Cho mình hỏi có ai gặp vấn đề này chưa ạ? mong các cao thủ chỉ giúp ạ :frowning:

Bạn setup không có sai đâu.
Muốn “thông” dịch được python bạn phải vào trình thông dịch của nó bằng cách gõ python trước đã thôi. Với ko cần copy >>> đâu nhé.

4 Likes

Hi popcorn

bạn có thể giúp mình rõ hơn chỗ này không ah? vì mình thử gõ python để load nhưng ra lỗi như sau , bạn xem hình dùm mình nhé. Mình đoán là Path cần chỉnh lại nhưng không rõ làm như thế nào cả

1. Bạn tìm folder cài python, vô folder đó có cái file gọi là python.exe là ok
  2. Copy Nguyên đường dẫn tới folder đó (C:/abc/xyz/python/python.exe -> C:/abc/xyz/python/ )
  3. Gõ lệnh bạn vừa gõ mà thay sau cái PATH; bằng cái path python dô
  4. Restart lại atom hoặc mở một command line mới, vì ở Windows đòi hỏi phải khởi động lại cmd mới refresh được PATH
  5. Gõ lệnh python và xem kết quả
5 Likes

Cám ơn bạn đã chỉ dẫn tận tình nhưng mình cũng chưa thực hiện được, mình làm theo các thao tác sau

1. Lấy đường dẫn Python trong máy: C:\Users\Admin\AppData\Local\atom\

2. Mở python và gõ lệnh như sau [ENVIRONMENT]::SETENVIRONMENTVARIABLE(“PATH”, “$ENV:PATH; C:\Users\Admin\AppData\Local\atom\”,”User”)

3. Tắt python mở lại

4. Gõ python và lỗi vẫn ra như cũ … :frowning:

Không biết có ai bị giống mình trên window ko nhỉ !

Là thư mục cài python cơ mà @_@
Bạn đang bỏ vô chỗ cài atom mà?

4 Likes

Vote cài lại Python.

4 Likes

Ah mình sửa lại đường link để dẫn về thư mục cài đặt Python 3 rồi.

Bạn xem dùm mình thêm 1 chút nữa nha. Cám ơn bạn rất nhiều

Bạn làm theo: https://www.youtube.com/watch?v=Y2q_b4ugPWk&t=35s

Không được nữa như @noname00 nói, cài lại Python, lúc cài sẽ có mục chọn set PATH variable thì tick vào sẽ được tự động set cho luôn OvO

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?